Uống Thuốc Hạ Sốt Ibuprofen / Top 5 # Xem Nhiều Nhất & Mới Nhất 3/2023 # Top View | Sdbd.edu.vn

Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Ibuprofen

Ibuprofen được sử dụng dùng để hạ sốt và giảm đau do các bệnh như nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau nhức cơ bắp, hay viêm khớp gây ra.

Theo y học, Ibuprofen được biết đến là thuốc chống viêm không chứa steroid được dẫn xuất từ acid propionic có tác dụng giảm đau, hạ sốt và chống viêm rất hiệu quả.

Chống đau và viêm từ nhẹ đến vừa: Trong một số trường hợp như: nhức đầu, thủ thuật về răng, cắt mép âm hộ hay một số bệnh như thống kinh thì có thể sử dụng Ibuprofen nhưng cần giảm bớt liều thuốc chứa thuốc phiện.

Viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên.

Hạ sốt ở trẻ em.

Một số trường hợp chống chỉ định dùng thuốc Ibuprofen

Mẫn cảm với thành phần của thuốc Ibuprofen.

Loét dạ dày tá tràng tiến triển.

Người người bệnh có chứng bệnh hen hay bị co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, tiền sử loét dạ dày tá tràng, suy gan hoặc suy thận (lưu lượng lọc cầu thận dưới 30 ml/phút).

Trường hợp người dùng đang sử dụng bằng thuốc chống đông coumarin.

Đối tượng suy tim sung huyết, bị giảm khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi niệu hoặc bị suy thận.

Người bệnh bị bệnh tạo keo.

Phụ nữ mang thai (tính từ 3 tháng cuối thai kỳ).

Dược sĩ khuyến cáo một số trường hợp cần thận trọng khi sử dụng thuốc ibuprofen

Người cao tuổi.

Gây rối loạn thị giác tuy nhiên nếu ngừng sử dụng Ibuprofen triệu chứng sẽ tự ngừng.

Thời kỳ mang thai: Các thuốc chống viêm có thể ức chế co bóp tử cung và làm chậm đẻ. Các thuốc chống viêm không steroid cũng có thể gây tăng áp lực phổi nặng và suy hô hấp nặng ở trẻ sơ sinh do đóng sớm ống động mạch trong tử cung. Các thuốc chống viêm cũng ức chế chức năng tiểu cầu, làm tăng nguy cơ chảy máu.

Thời kỳ cho con bú : Ibuprofen vào sữa mẹ rất ít, không đáng kể. Ít khả năng xảy ra nguy cơ cho trẻ ở liều bình thường với mẹ.

Bên cạnh đó theo như tư vấn của một số Dược sĩ hiện đang công tác tại Trường Cao đẳng Y Dược Pasteur cho biết sử dụng thuốc Ibuprofen có thể gây ra một số tác dụng phụ như: Sốt, mỏi mệt, Chướng bụng, buồn nôn, nôn, Nhức đầu, hoa mắt chóng mặt, bồn chồn, Mẩn ngứa, ngoại ban.

Cách sử dụng thuốc Ibuprofen như thế nào?

Người lớn: Sử dụng Ibuprofen 1,2 – 1,8g/ ngày chia làm từng liều nhỏ khác nhau sử dụng để giảm đau. Nếu cần có thể tăng lên liều lượng lớn tối đa là 2,4 g/ngày hoặc 3,2 g/ngày. Trường hợp người bệnh bị viêm khớp dạng thấp thường phải dùng ibuprofen liều cao hơn so với người bị thoái hóa xương – khớp.

Liều khuyến cáo giảm sốt là 200 – 400 mg, cách nhau 4 – 6 giờ/lần, cho tới tối đa là 1,2 g/ngày.

Trẻ em: Liều uống thông thường để giảm đau hoặc sốt là 20 – 30 mg/kg thể trọng/ngày, chia làm nhiều liều nhỏ. Tối đa có thể cho 40 mg/kg/ngày để điều trị viêm khớp dạng thấp thiếu niên nếu cần. Ibuprofen khuyến cáo không nên dùng cho trẻ cân nặng dưới 7 kg và một số nhà sản xuất gợi ý liều tối đa hàng ngày là 500 mg đối với trẻ cân nặng dưới 30 kg.

Viên Uống Giảm Đau Hạ Sốt Advil Ibuprofen 200Mg 360 Viên Của Mỹ

Giới thiệu sản phẩm viên uống giảm đau hạ sốt Advil Ibuprofen 200mg 360 viên của Mỹ:

Bạn thường xuyên phải suy nghĩ, làm việc nặng? Thường xuyên phải chịu đựng những cơn đau đầu, đau lưng, đau cơ tay chân do cường độ làm việc liên tục? Bạn đang phải chống chọi với cơn đau răng khó chịu, khiến bạn bực mình ? Hay những đợt cảm cúm, những cơn sốt liên tục ập đến khiến bạn mệt mỏi?

Cũng có nhiều cơn đau mà bạn không thể kiểm soát như đối với các chị em phụ nữ khi đến kì kinh nguyệt. Chính những lúc như vậy là thời điểm mà cơ thể rất cần những liệu pháp giúp giảm đau, hạn chế cơn đau giảm bớt sự khó chịu mà chúng gây ra để không ảnh hưởng quá nhiều đến sức khỏe và công việc.

Hiểu được những nỗi lo ngại đó, Cityplaza xin giới thiệu đến quý khách sản phẩm viên uống giảm đau hạ sốt Advil Ibuprofen. Viên uống Advil với Ibuprofen 200 mg sẽ đập tan tất cả những cơn đau nhức giùm bạn, giúp bạn nhanh chóng lấy lại tinh thần, tiếp tục với công việc, cuộc sống hằng ngày của bạn!

Vậy Advil Ibuprofen là gì ?

Advil là sản phẩm dạng viên uống giúp giảm đau và hạn chế sự tác động của các cơn đau rất hiệu quả, giúp người bệnh khống chế và kiểm soát cơn đau đang xảy ra. Trả lại trạng thái bình thường để sinh hoạt và làm việc cho người sử dụng. Sản phẩm được nghiên cứu và sản xuất bởi Hoa Kỳ, một trong những quốc gia nổi tiếng về ngành công nghệ dược phẩm đạt tiêu chuẩn chất lượng hàng đầu thế giới.

Với thành phần chính là Ibuprofen hàm lượng 200mg dòng sản phẩm dạng viên uống này là sự lựa chọn hoàn hảo cho những ai đang bị các cơn đau, cảm cúm, kéo dài và tàn phá sức khỏe. Sử dụng Advil Ibuprofen ngay khi cơn đau xuất hiện, thuốc sẽ phát huy tác dụng nhanh chóng rút ngắn thời gian cơn đau hoành hành bạn. Đem lại cho bạn tinh thần làm việc thoải mái, tập trung vào công việc hơn. Chất lượng cuộc sống được nâng cao mỗi ngày.

Viên uống Advil Ibuprofen 200 g thường có dạng hộp với 360 viên uống bên trong. Thành phần mỗi viên uống Advil Ibuprofen gồm:

Acetylated Monoglyceride, Beeswax and/or Carnuba Wax, Croscarmellose Sodium, Iron Oxides, Lecithin, Methylparaben, Microcrystalline Cellulose, Pharmaceutical Glaze, Povidone, Propylparaben, Silicon Dioxide, Simethicone, Sodium Benzoate, Sodium Lauryl Sulfate, Starch, Stearic Acid, Sucrose (Sugar), Titanium Dioxide.

Viên uống Advil Ibuprofen là sản phẩm giảm đau hiệu quả, mang đến cho bạn sức khỏe và tinh thần thoái mái khi làm việc. Bạn không còn lo lắng về những cơn đau dai dẳng

Viên uống Advil Ibuprofen được nghiên cứu trong thời gian dài cùng với sự chọn lọc kỹ càng những thành phần để điều trị nhưng chóng những cơn đau. Không những giảm đau mà viên uống Advil còn giúp hạ sốt, cảm cúm thông thường

Ngay khi cơn đau xuất hiện hãy sử dụng viên uống Advil, tác dụng nhanh chóng cắt ngay những cơn đau đang hành hạ bạn. Khi không còn nỗi lo về những cơn đau, bạn sẽ thoái mái hơn, chất lượng cuộc sống từ đó cũng được cải thiện hơn

Đặc biệt, với công dụng giảm đau nhanh nhưng viên uống Advil tuyệt đối không làm ảnh hưởng đến sức khỏe người sử dụng.

Người lớn và trẻ từ 12 tuổi trở lên. Những người cần giảm nhanh các cơn đau.

Có thể phát triển các phản ứng tiêu cực trên một phần của cơ thể, chẳng hạn như:

Sử dụng cho người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên. Trẻ dưới 12 tuổi hỏi ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

Uống 1 viên trong vòng 4 – 6 tiếng, có thể dùng 2 viên nếu cơn đau chưa dứt.

Không dùng quá 6 viên trong vòng 24h.

Không sử dụng quá liều quy định.

Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Advil Ibuprofen 200Mg 360 Viên Mỹ

Đổi trả hàng miễn phí trong 7 ngày

Giao hàng & Thanh toán tận nơi toàn quốc.

Giao hàng trong 24h (Áp dụng nội thành HCM)

Cam kết Shop Đồ Ngoại Chính Hãng 100% – Hoàn tiền 300% nếu hàng giả, kém chất lượng, …

Thương hiệu: Chính hãng Mỹ

Khách Đã Mua: 4668

Giá bán: 580000 580.000đ

dongoai.com.vn

Quà tặng kèm theo:

Giới thiệu Viên uống giảm đau hạ sốt Advil Ibuprofen 200mg của Mỹ 360 viên

Nếu như bạn đang muốn tìm cho mình một giải pháp để giúp đẩy lùi những cơn đau khó chịu thì Advil 200 mg là một lựa chọn lý tưởng. Sản phẩm giúp giảm đau hiệu quả, mang lại cho bạn cảm giác thoải mái, dễ chịu.

Viên uống giảm đau hạ sốt Advil Ibuprofen 200mg của Mỹ 360 viên đã được nghiên cứu, bổ sung các thành phần chọn lọc để hỗ trợ điều trị nhanh chóng khi cơn đau xuất hiện. Dây chuyền sản xuất khép kín, nghiêm ngặt theo đúng tiêu chuẩn của Mỹ.

Viên uống Advil Ibuprofen 200mg của Mỹ cho tác dụng nhanh và hiệu quả so với những loại viên uống giảm đau thông thường.

Viên uống giảm đau hạ sốt Advil Ibuprofen 200mg của Mỹ 360 viên

Advil 200mg 360 viên – Mẫu mới 2019

Vậy Advil Ibuprofen là gì ?

Advil là sản phẩm dạng viên uống giúp giảm đau và hạn chế sự tác động của các cơn đau rất hiệu quả, giúp người bệnh khống chế và kiểm soát cơn đau đang xảy ra. Trả lại trạng thái bình thường để sinh hoạt và làm việc cho người sử dụng. Sản phẩm được nghiên cứu và sản xuất bởi Hoa Kỳ, một trong những quốc gia nổi tiếng về ngành công nghệ dược phẩm đạt tiêu chuẩn chất lượng hàng đầu thế giới.

Với thành phần chính là Ibuprofen hàm lượng 200mg dòng sản phẩm dạng viên uống này là sự lựa chọn hoàn hảo cho những ai đang bị các cơn đau, cảm cúm, kéo dài và tàn phá sức khỏe. Sử dụng Advil Ibuprofen ngay khi cơn đau xuất hiện, thuốc sẽ phát huy tác dụng nhanh chóng rút ngắn thời gian cơn đau hoành hành bạn. Đem lại cho bạn tinh thần làm việc thoải mái, tập trung vào công việc hơn. Chất lượng cuộc sống được nâng cao mỗi ngày.

Advil giúp giảm cơn đau của bạn như thế nào?

Các cơn đau đầu, nhức khớp, đau răng, cảm cúm thông thường… nay không còn là vấn đề đáng lo nữa. Bởi vì Advil 200mg sẽ chấm dứt được những cơn đau một cách nhanh chóng và không gây ra tác dụng phụ ảnh hưởng đến sức khỏe.

Nhờ tác dụng chính làm giảm đau, trị đau nhức, hạ sốt hữu hiệu, Advil Ibuprofen giúp bạn nhanh chóng lấy lại tinh thần, tiếp tục với công việc, cuộc sống hằng ngày của mình.

Bạn nên sử dụng Advil 200mg ngay khi cơn đau xuất hiện, viên uống sẽ phát huy tác dụng nhanh chóng rút ngắn thời gian cơn đau hoành hành bạn.

Đặc biệt, Advil 200mg không gây ra cảm giác buồn ngủ. Vì vậy bạn có thể dùng sản phẩm này mà không lo ảnh hưởng đến công việc.

Dùng viên uống trị đau nhức Advil 200mg trong những trường hợp nào?

Đau đầu

Đau răng

Đau lưng

Đau mỏi xương khớp

Đau bụng trong thời kỳ kinh nguyệt

Khi bị sốt

Khi có các triệu chứng cảm cúm thông thường

Đặt Hàng Ngay

Công dụng của Viên uống giảm đau hạ sốt Advil Ibuprofen 200mg của Mỹ 360 viên

Viên uống giảm đau hạ sốt Advil Ibuprofen 200mg làm giảm các cơn đau như:

Đau đầu, đau răng, đau lưng, đau bụng thời kỳ kinh nguyệt,…

Giúp hạ sốt nhanh chóng

Giảm các triệu chứng cảm cúm thông thường.

Thuốc Advil 200mg giảm đau hạ sốt của Mỹ 360 viên

Đặt Hàng Ngay

Thành phần của Viên uống giảm đau hạ sốt Advil Ibuprofen 200mg của Mỹ 360 viên

Thành phần chính của viên uống Advil Ibuprofen 200mg:

Acetylated Monoglyceride, Beeswax and/or Carnuba Wax, Croscarmellose Sodium, Iron Oxides, Lecithin, Methylparaben, Microcrystalline Cellulose, Pharmaceutical Glaze, Povidone, Propylparaben, Silicon Dioxide, Simethicone, Sodium Benzoate, Sodium Lauryl Sulfate, Starch, Stearic Acid, Sucrose (Sugar), Titanium Dioxide.

Viên uống giảm đau hạ sốt Advil Ibuprofen 200mg của Mỹ 360 viên

Đặt Hàng Ngay

Hướng dẫn sử dụng Viên uống giảm đau hạ sốt Advil Ibuprofen 200mg của Mỹ 360 viên

Dùng cho người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên

Dưới 12 tuổi yêu cầu có ý kiến của bác sĩ

Uống mỗi lần một viên. Sau 4 – 6 tiếng, nếu không giảm hẳn có thể dùng 2 viên.

Lưu ý Advil của Mỹ:

Không sử dụng quá 6 viên trong vòng 24 giờ.

Không sử dụng sản phẩm nếu như bạn dị ứng với aspirin.

Không sử dụng cho trẻ dưới 12 tuổi.

Không sử dụng nếu bạn có vấn đề về dạ dày như viêm loét, đau dạ dày…

Không sử dụng nếu như bạn dị ứng với với bất cứ thành phần nào trong viên uống giảm đau Advil 200mg.

Đang trong quá trình điều trị bệnh hoặc trước khi phẫu thuật nên hỏi ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng sản phẩm.

Không sử dụng cho phụ nữ mang thai hoặc đang cho con bú.

Hướng dẫn bảo quản Advil của Mỹ:

Bảo quản Viên uống giảm đau Advil 200mg ở nơi thoáng mắt, không có ánh nắng chiếu trực tiếp.

Để xa cầm tay trẻ em.

Viên uống giảm đau hạ sốt của Mỹ an toàn cho người sử dụng

Mua Viên uống Trị Đau Nhức Advil 360 viên của Mỹ ở đâu?

Với sự uy tín và lâu dài trong kinh doanh, hệ thống Shop Đồ ngoại chính hãng luôn bảo đảm về nguồn gốc xuất xứ và chất lượng của sản phẩm đã được kiểm nghiệm thực tế và nhận được nhiều phản hồi tốt từ người tiêu dùng. Chúng tôi Cam kết hoàn tiền 300% nếu phát hiện hàng giả, nhái, không đúng chất lượng.

Thông tin chi tiết về sản phẩm:

Tên sản phẩm: Viên uống giảm đau hạ sốt Advil Ibuprofen 200mg của Mỹ 360 viên

Quy cách đóng gói: 360 viên/Chai

Giao hàng tận nơi trên toàn quốc.

Chỉ Thanh toán sau khi Nhận hàng.

Đổi trả hàng miễn phí trong 7 ngày

Cam kết Shop Đồ Ngoại Chính Hãng 100% – Hoàn tiền 300% nếu hàng giả, hàng kém chất lượng,…

Đặt hàng nhanh

Bạn Biết Gì Về Thuốc Siro Giảm Đau Hạ Sốt Brufen (Ibuprofen)?

Thành phần hoạt chất chính: ibuprofen (mỗi 5 ml chứa 100 mg ibuprofen).

Thuốc chứa thành phần tương tự: Nurofen.

1. Thuốc Brufen (ibuprofen) là thuốc gì?

Ibuprofen là thuốc chống viêm không steroid (NSAIDs), dẫn chất của acid propionic có tác dụng giảm đau, hạ sốt, chống viêm. Bên cạnh đó thuốc còn có tác dụng ức chế kết tập tiểu cầu có phục hồi. Tác dụng của thuốc có được là do khả năng ức chế enzyme cần thiết trong quá trình gây viêm, đau và sốt của cơ thể.

Ibuprofen có công dụng:

Giảm đau trong các trường hợp bị đau thông thường như đau do sâu răng, đau do nhổ răng, đau đầu, đau do bong gân…

Thuốc ở dạng syrup vị ngọt, dạng lỏng thích hợp dùng cho trẻ em. Tuy nhiên vẫn có thể dùng Brufen cho người lớn, thanh thiếu niên.

Dùng để hạ sốt và giảm đau. Liều khuyến cáo trong ngày ở trẻ em là 20 – 30 mg/kg thể trọng, chia làm nhiều lần uống (thường là từ 2 – 3 lần)

Lưu ý: Không dùng thuốc Brufen cho trẻ em tuổi dưới 3 tháng, hoặc trẻ em cân nặng dưới 5kg.

Liều dùng ở người lớn và trẻ từ 12 tuổi trở lên là 200 – 400 mg tương đương 10 – 20 ml một lần, ngày từ 3 – 4 lần. thời gian giữa các lần uống cách nhau tối thiểu 4 giờ. Tổng liều không vượt quá 1200 mg/ 24 giờ.

Khi đã sử dụng thuốc mà các triệu chứng còn trầm trọng hơn hoặc không giảm thì cần xin ý kiến bác sĩ.

Thuốc sẽ có tác dụng nhanh hơn khi bạn dùng thuốc lúc đói. Tuy nhiên đối với bệnh nhân có tiền sử hoặc đang có vấn đề về dạ dày thì nên uống thuốc sau ăn.

Lắc kỹ chai thuốc trước khi sử dụng. Đong theo đúng liều lượng cần dùng. Khi uống thuốc có thể có cảm giác nóng rát thoáng qua ở miệng và cổ họng.

Bạn không dùng thuốc đối với người bệnh:

Suy tim, gan, thận nặng

Phụ nữ có thai 3 tháng cuối thai kỳ

Đang bị hoặc có tiền sử loét đường tiêu hóa

Quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc

Tiền sử phản ứng quá mẫn (ví dụ như bị hen, viêm mũi, sưng hạch bạch huyết, hoặc mề đay) khi sử dụng aspirin hoặc những NSAID khác

Viêm loét đường tiêu hóa (đặc biệt đối với bệnh nhân có tiền sử bệnh hoặc có các yếu tố nguy cơ)

Phản ứng quá mẫn như nổi mày đay, hen, phù bạch huyết, ban đỏ…

Nguy cơ về tim mạch (đối với bệnh nhân lớn tuổi, có tiền sử bệnh tim mạch).

Bạn nên lưu ý khi sử dụng cho những bệnh nhân đang dùng những thuốc sau dùng chung với Brufen:

Digoxin: Đây là một thuốc trị suy tim. Khi dùng chung hai thuốc với nhau có thể làm trầm trọng thêm tình trạng suy tim, giảm tốc độ lọc cầu thận và tăng nồng độ trong huyết tương của digoxin dẫn đến ngộ độc.

Methotrexat: Có thể ức chế bài tiết methotrexate ở ống thận và làm giảm độ thanh thải methotrexat.

Ciclosporin: Tăng nguy cơ ngộ độc thận.

Warfarin: Brufen có thể làm tăng tác dụng chống đông của thuốc gây xuất huyết.

Thuốc NSAIDs khác: Dùng chung 2 thuốc NSAIDs với nhau làm tăng nguy cơ loét dạ dày tá tràng.

Tacrolimus: Sử dụng đồng thời hai thuốc có thể tăng nguy cơ độc tính thận.

Kháng sinh nhóm Quinolon: Bệnh nhân sử dụng Brufen và kháng sinh nhóm quinolon có thể tăng nguy cơ co giật.

Thuốc tim mạch huyết áp (Những thuốc lợi tiểu, thuốc ức chế ACE, thuốc chẹn kênh beta và thuốc đối kháng angiotensin-II): Việc dùng chung có thể làm giảm tác dụng của những thuốc này.

Bảo quản ở nhiệt độ không quá 30°C, nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp.

Trong giai đoạn ba tháng đầu hoặc ba tháng giữa của thai kỳ, không nên sử dụng ibuprofen, trừ khi thật sự cần thiết. Nên sử dụng liều thấp nhất có thể cũng như thời gian điều trị càng ngắn càng tốt.

Trong giai đoạn ba tháng cuối của thai kỳ, việc sử dụng ibuprofen có thể gây ra các dị tật, vấn đề khi sinh, chuyển dạ. Chống chỉ định thuốc trong giai đoạn này.

Bạn nên tránh sử dụng dù thuốc qua sữa mẹ với hàm lượng thấp.

Giá bán tại nhà thuốc vào khoảng 59.000 đồng/chai.

Dược sĩ Tạ Hoàn Thiện Quân

Nguồn: youmed.vn Từ khóa tìm kiếm: Bạn biết gì về thuốc siro giảm đau hạ sốt Brufen (ibuprofen)?