Thuốc Trị Cảm Cúm Cho Trẻ Em Của Nhật / Top 5 # Xem Nhiều Nhất & Mới Nhất 3/2023 # Top View | Sdbd.edu.vn

Thuốc Trị Cảm Cúm Cho Trẻ Em Pabron 46 Gói Của Nhật Bản

Thuốc trị cảm cúm cho trẻ Taisho Pabron Gold A 46 gói của Nhật – Sử dụng cho bé trên 1 tuổi và người lớn

✔ Thuốc trị cảm cúm cho trẻ Taisho Pabron với công thức từ thiên nhiên và vitamin giúp trị cảm cúm, giảm ho, sổ mũi, long đờm, hạ sốt,… giúp bé dễ chịu, nhanh chóng khỏi bệnh.

✔ Sản phẩm không sử dụng kháng sinh, an toàn tuyệt đối cho bé trên 1 tuổi, đã được ưa chuộng tại thị trường nội địa.

Giới thiệu thuốc trị cảm cúm Pabron:

➤ Trẻ nhỏ có hệ miễn dịch kém, nên rất dễ bị nhiễm khuẩn, cảm cúm, cảm lạnh khi trở trời. Những triệu chứng ban đầu như: Mệt mỏi, sốt nhẹ, ho, sổ mũi, nghẹt mũi, khó thở,… khiến bé rất khó chịu, quấy khóc, hay mất ngủ.

➤ Đây là sản phẩm thuốc trị cảm cúm được điều chế hoàn toàn từ thiên nhiên, giúp hạ sốt, trị cảm, giảm nhanh các chứng: ho, khó thở, sổ mũi, đau đầu,… Ngoài ra, vitamin B1, B2 làm giảm mệt mỏi, ngăn ngừa kiệt sức.

➤ Sản phẩm của Nhật Bản đã được ưa chuộng tại thị trường nội địa và đang dần phổ biến trên thế giới.

Công dụng của thuốc trị cảm cúm Nhật cho bé Pabron:

✔ Bột uống Pabron 46 gói của Nhật giúp điều trị cảm cúm cho trẻ em từ trên 1 tuổi và người lớn.

✔ Giảm đau đầu, hạ sốt

✔ Làm giảm ho, đau rát họng

✔ Thành phần chứa Guaifenesin (60mg) giúp long đờm, dễ thở, giảm khó chịu ở cổ họng

✔ Làm giảm nhanh các chứng sổ mũi, nghẹt mũi

✔ Bổ sung vitamin B giúp giảm mệt mỏi

● Methyl dl- ephedrine hydrochloride – 20mg: Giảm nghẹt mũi, sổ mũi, khó thở

● Phosphate Dihydrocodeine – 8mg: giảm ho

● Guaifenesin – 60mg: Long đờm, làm sạch dịch nhầy trong cổ

● Cafein khan – 25mg: Giúp tinh thần tỉnh táo, giảm buồn ngủ

● Acetaminophen – 300mg Riboflavin: Giảm đau đầu

● Vitamin B2 – 4mg: Tăng năng lượng, giảm mệt mỏi

● Clorpheniramin maleat – 2,5mg: Giảm hắt hơi, nghẹt mũi

Một số thành phần khác: Tinh bột khoai tây, Hydroxypropyl cellulose, Aspartame L chất phenylalanine, cellulose, mannitol D-, axit silicic anhydride, metasilicate aluminat Mg, vanilin…

Vì sao nên chọn thuốc cảm cúm của Nhật 46 gói?

☞ Thuốc cảm cúm trẻ em của Nhật Pabron đang được nhiều phụ huynh lựa chọn. bởi vì, đây là thuốc hoàn toàn từ thiên nhiên, không chứa kháng sinh.

☞ Như chúng ta đã biết, kháng sinh có khả năng giúp trị ho, trị cảm, ức chế vi khuẩn, mầm bệnh, nhưng nó cũng gây ra rất nhiều tác dụng phụ. Đặc biệt là gây tình trạng kháng thuốc, hoặc vấn đề về đường ruột. Các chuyên gia y tế cũng đã khuyến cáo nên hạn chế tối đa sử dụng kháng sinh cho cả trẻ em và người lớn.

☞ Thuốc cảm cúm Nhật cho bé được người nội địa ưa chuộng sử dụng. Hiệu quả chỉ sau khi dùng vài gói và hoàn toàn an toàn cho sức khỏe.

☞ Sản phẩm dạng bột hòa tan có mùi vị dễ uống, không gây khó chịu.

– Kẹo dẻo tăng miễn dịch Nature’s Way Vita Gummies Immune – Viên sủi Berocca của Úc tăng cường đề kháng, phòng cảm cúm – Vitamin Miễn Dịch Cho Bé ChildLife 118.5ml – First Defense

Cách sử dụng thuốc cảm cúm của Nhật:

Hòa bột với nước đun sôi để nguội, uống ngày 3 lần, sau mỗi bữa ăn khoảng 30 phút.

● Trẻ 1-3 tuổi: Mỗi lần ¼ gói

● Trẻ 3-7 tuổi: Mỗi lần ⅓ gói

● Trẻ 7-11 tuổi: Mỗi lần ½ gói

● Trẻ 11-14 tuổi: Mỗi lần ⅔ gói

● Trên 15 tuổi: Mỗi lần 1 gói

– Không sử dụng cho trẻ sơ sinh dưới 1 tuổi.

– Bảo quản nơi khô ráo, tránh nhiệt độ cao, tránh ẩm.

Đại lý Hàng Ngoại Nhập mua hàng trực tiếp tại siêu thị của Nhật

Địa chỉ mua thuốc trị cảm cúm cho trẻ em Pabron 46 gói của Nhật:

– Thuốc trị cảm cúm cho trẻ em Pabron là sản phẩm cần thiết trong tủ thuốc gia đình để bảo vệ sức khỏe. Nếu có nhu cầu sử dụng, mời bạn đặt trực tiếp tại đại lý Hàng Ngoại Nhập để có giá tốt nhất.

– Chúng tôi cam kết chất lượng sản phẩm chính hãng, có bill mua tại Nhật Bản, date cập nhật liên tục. Dịch vụ ship cod nhanh, thanh toán trực tiếp.

☎ Hotline: 0935.006.557 (mua lẻ) – 0905.799.789 (mua sỉ)

– Fanpage: Hàng Ngoại Nhập Store

Hangngoainhap.com.vn/Jandi

3 Thuốc Cảm Cúm Của Nhật Tốt Nhất 2022 Cho Trẻ Em, Người Già

Cảm cúm có lây không?

Cảm cúm lây qua đường hô hấp, trực tiếp qua giọt bắn khi bệnh nhân hắt hơi hay gián tiếp khi tiếp xúc qua tay rồi đưa lên mắt, mũi, miệng.

Diễn tiến bệnh cúm: Thời gian ủ bệnh 1 tới 4 ngày, thời kỳ bị lây: có thể bắt đầu trước khi sốt 1 ngày, kéo dài tới 7 ngày ở người lớn thậm chí là nhiều tháng ở người bị suy giảm miễn dịch.

8 thuốc dạ dày Nhật Bản tốt nhất 2021 đang hot

Dấu hiệu cảm cúm là gì?

Cảm thấy khó chịu, mệt mỏi trong người và sốt nhẹ.

Chảy nước mũi hoặc nghẹt mũi.

Hắt xì nhiều.

Đau nhức cơ thể hoặc cảm thấy đau đầu nhẹ.

Ho và viêm họng.

Từ vựng tiếng Nhật về cảm cúm

薬屋 ( くすりや ) : Hiệu thuốc.

症状 (しょうじょう) : Triệu chứng bệnh.

鼻水(はなみず): Bị sổ mũi.

鼻づまり (はなづまり) : Bị nghẹt mũi.

熱 ( ねつ ) : Phát sốt.

風邪 ( かぜ ) : Cảm lạnh, cảm cúm.

総合かぜ薬 ( そうごうかぜくすり ): Thuốc cảm lạnh thông thường

のどが痛い ( のどがいたい) : Đau họng.

頭痛 ( ずつう ) : Đau đầu.

くしゃみ : Hắt xì.

咳 ( せき ) : Bị ho.

せき止め薬 ( せきどめくすり) : Thuốc chữa ho.

点鼻薬 (てんびやく): Thuốc nhỏ mũi.

たん:Đờm.

Dược phẩm Takeda một trong những hãng dược phẩm khá nổi tiếng tại nhật bản, nhằm chăm sóc toàn diện sức khỏe cho mọi người, nổi trội lên đó chính là dòng sản phẩm Thuốc trị cảm Benza Block L 45-một dòng sản phẩm nội địa nhật, do đó ít xuất hiện và lan rộng.với công dụng vượt trội là loại bỏ triệu chứng cảm cúm khó chịu cho người bệnh, được chuyển bằng đường xách tay nên em này càng trở nên hiệu quả được nhiều người tim kiếm và sử dụng trong thời gian gần đây.

Cách sử dụng thuốc cảm Benza Block L 45

Sử dụng thuốc trị cảm cúm và đau đầu ベンザブロックL錠 sau khi ăn 30 phút hàng ngày cho đến khi khỏi hẳn.

+ Người lớn trên 15 tuổi : Uống ngày 3 lần, mỗi lần 2 viên.

+ Trẻ em dưới 15 tuổi : Không được sử dụng.

Thuốc cảm Benza Block L 45 mua ở đâu?

Thuốc cảm cúm ベンザブロックL錠 có bán tại các siêu thị, các hệ thống Matsumoto Kiyoshi hay Drug Store (Các cửa hàng tổng hợp các loại mỹ phẩm, thuốc, thực phẩm chức năng,… ở Nhật Bản)

2/ Thuốc cảm cúm Pabron Gold A

Thuốc cảm cúm Pabron Gold A Nhật Bản có 2 dạng là dạng bột 44 gói/ hộp và dạng viên 210 viên/lọ chuyên đặc trị các bệnh thường gặp như cảm cúm, sốt, ho, sổ mũi, ngạt mũi,…

+ Hạ sốt nhanh chóng.

+ Giảm cơn đau đầu.

+ Giảm ho và đờm trong cổ họng.

+ Ngăn chặn hiệu quả chứng sổ mũi.

Cách dùng thuốc cảm cúm Pabron Gold A

Nên uống thuốc trị cảm cúm và đau đầu Pabron Gold A sau khi ăn 30 phút hàng ngày cho đến khi khỏi hẳn.

+ Người lớn trên 15 tuổi : Uống ngày 3 lần, mỗi lần 2 viên.

+ Trẻ em từ 12 đến 14 tuổi : Uống ngày 3 lần, mỗi lần 1 viên.

+ Trẻ em dưới 12 tuổi : Không được sử dụng.

Mua thuốc cảm cúm Pabron Gold A ở đâu?

Thuốc cảm cúm Pabron Gold A ( パブロンゴールドA ) có bán tại các siêu thị, các hệ thống Matsumoto Kiyoshi hay Drug Store (Các cửa hàng tổng hợp các loại mỹ phẩm, thuốc, thực phẩm chức năng,… ở Nhật Bản)

Thuốc cảm cúm Pabron Gold A giá bao nhiêu?

Thuốc cảm cúm Pabron Gold A có giá bán khoảng 380.000vnđ.

3/ Thuốc cảm SSP Ex 24 viên

Thuốc cảm SSP Ex với các thành phần: Clemastine fumarate, belladonna alkaloids, bromhexine hydrochloride, acid tranexamic giúp điều trị hiệu quả các triệu chứng ở mũi, ho, đờm và đau họng.

Dùng trong các trường hợp bị cảm cúm do thời tiết, mệt mỏi

Cách sử dụng thuốc cảm SSP Ex 24 viên

+ Người lớn trên 15 tuổi : Uống ngày 3 lần, mỗi lần 2 viên.

+ Trẻ em dưới 15 tuổi : Không được sử dụng.

Thuốc cảm SSP Ex 24 viên mua ở đâu?

Thuốc cảm cúm đau đầu ルルアタックEX 24錠 có bán tại các siêu thị, các hệ thống Matsumoto Kiyoshi hay Drug Store (Các cửa hàng tổng hợp các loại mỹ phẩm, thuốc, thực phẩm chức năng,… ở Nhật Bản)

Thuốc cảm SSP Ex 24 viên giá bao nhiêu?

Thuốc cảm SSP Ex 24 viên có giá bán khoảng 300.000vnđ.

Cách phòng ngừa cảm cúm hiệu quả nhất

Các cụ nói phòng bệnh hơn chữa bệnh quả là không bao giờ sai. Thay vì để cho bệnh đến với mình thì hàng ngày hãy cố gắng sống chăm chút cho bản thân. Để cho cơ thể luôn khỏe mạnh, nâng cao sức đề kháng để cho bệnh cảm cúm không có cơ hội phát bệnh.

Thường xuyên rửa tay bằng xà phòng sạch sẽ tránh cho vi khuẩn gây bệnh có môi trường sống. Đây là cách đơn giản nhất để tránh bị cảm cúm.

Xúc miệng bằng nước muối hoặc nước xúc miệng chuyên dụng.

Hạn chế tiếp xúc với người đang bị bệnh cảm cúm.

Tiêm phòng cúm hàng năm.

Xem nhiều thuốc Nhật tốt ở đây: https://baoasahi.com/category/thuc-pham-chuc-nang

thuốc cảm cúm của nhật dành cho trẻ em 2021

cách sử dụng thuốc cảm cúm của nhật

thuốc cảm của nhật 210 viên

thuốc cảm cúm taisho pabron gold a nhật bản 2022

chúng tôi Báo Nhật Bản tiếng Việt cho người Việt

Tin tức nước Nhật online: Nhật Bản lớn thứ 2 tại Nhật BẢn cập nhật thông tin kinh tế, chính trị xã hội, du lịch, văn hóa Nhật Bản

Decolgen Siro Trị Cảm Cúm Trẻ Em 60Ml

Decolgen Siro điều trị triệu chứng cảm thông thường ở trẻ em, viêm mũi dị ứng/vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang, rối loạn đường hô hấp trên.

Mỗi 5 mL DECOLGEN Sirô chứa:

Hoạt chất: Paracetamol 100mg, Phenylephrine Hydrochloride 2,5mg, Chlorpheniramine Maleate 0,33mg.

Tá dược: Sucrose, Sorbitol Solution, Glycerin, Propylene Glycol, Citric Acid Anhydrous, Trisodium Citrate Dihydrate, Saccharin Sodium, Tutti-Frutti Flavor, D&CYellow # 10, nước tinh khiết.

Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Dùng đường uống; 3 hay 4 lần một ngày. Trẻ dưới 2 tuổi, hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Hoặc theo sự hướng dẫn của bác sĩ.

Decolgen Siro này chống chỉ định với những bệnh nhân:

Nhạy cảm với bất cứ thành phần nào có trong công thức.

Suy gan hoặc thận nặng, tăng huyết áp nặng, bệnh mạch vành.

Có cơn hen cấp.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Những tác dụng phụ có thể xảy ra:

Paracetamol tương đối không độc ở liều điều trị. Phản ứng ngoài da gồm ban sẩn ngứa và mề đay hiếm khi được ghi nhận.

Thuốc có thể gây kích thích thần kinh trung ương nhẹ, đặc biệt ở những bệnh nhân quá mẫn cảm với các tác động của thuốc cường giao cảm.

Tác dụng an thần thay đổi từ ngầy ngật đến ngủ sâu có thể xảy ra nhưng sẽ giảm sau vài ngày.

Xin thông báo cho bác sĩ biết các tác dụng không mong muốn trong khi dùng thuốc.

THẬN TRỌNG

Khi sử dụng Siro Decolgen cần lưu ý thận trọng:

Cũng như các thuốc cường giao cảm khác, nên sử dụng thận trọng cho những bệnh nhân bị cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim thiếu máu cục bộ. Không dùng quá liều chỉ định. Tổn thương gan có thể xảy ra nếu dùng quá liều chỉ định.

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, và hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Thuốc có thể gây buồn ngủ, các bệnh nhân nên lưu ý khi lái xe hoặc hoạt động trong các lĩnh vực cần sự nhanh nhẹn.

Việc sử dụng thuốc an toàn trong khi mang thai chưa được chứng minh. Thuốc có thể đi vào sữa mẹ do đó không nên sử dụng cho những phụ nữ đang cho con bú do trẻ nhũ nhi có thể quá nhạy cảm với tác động của thuốc.

Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc bất kỳ dấu hiệu phản ứng quá mẫn nào khác, bệnh nhân cần phải ngừng sử dụng thuốc.

Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30 độ C.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, chúng tôi

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

Bệnh cảm cúm thường xảy ra khi thời tiết giao mùa, thay đổi bất thường khiến hệ miễn dịch của cơ thể không thích ứng kịp và yếu đi nên dễ mắc bệnh. Bệnh này thường dễ xảy ra ở trẻ em vì hệ miễn dịch của trẻ em chưa đủ mạnh để chống lại các vi khuẩn, virus gây bệnh.

Triệu chứng bệnh cảm cúm ở trẻ em

Triệu chứng của bệnh cảm cúm thường giống với bệnh cảm thông thường nhưng cảm cúm thường phát triển nhanh hơn và kéo dài hơn.

Ngạt mũi, ho và chảy nước mũi.

Nhức đầu, ớn lạnh toàn thân, chóng mặt, cơ thể nhức mỏi, mất cảm giác thèm ăn.

Biến chứng của bệnh cảm cúm ở trẻ em

Bệnh cúm có thể biến chứng sang các bệnh về hô hấp như viêm phổi.

Bệnh cúm sẽ là tiềm tàng của các bệnh viêm tai, viêm xoang, viêm nhiễm đường tiết niệu,…

Bệnh cúm nếu không được điều trị kịp thời có thể gây ra tử vong, hội chứng suy hô hấp do phù phổi cấp tính do thiếu oxy máu không khắc phục được.

Decolgen Siro Trị Cảm Cúm Trẻ Em giúp điều trị cảm thông thường ở trẻ em và một số bệnh khác.

Khi phát hiện ra bị bệnh nhờ các triệu chứng phải đến gặp ngay bác sĩ để điều trị kịp thời chữa trị.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Review 3 Thuốc Trị Cảm Cúm Cho Trẻ Em Hiệu Quả An Toàn Nhất

Những biến chứng nguy hiểm khi bé không được giải cảm kịp thời:

Khi trẻ bị cảm lạnh, dịch nhầy trong khoang tai giữa và phía sau màng nhĩ bị ứ đọng, làm bé bị ù và đau tai. Nếu mẹ không phát hiện kịp thời và nhanh chóng làm sạch vùng khoang tai của bé, sẽ xuất hiện các cơn đau tai ngày một nhiều hơn khiến bé có nguy cơ bị viêm tai.

Viêm phế quản là một trong những biến chứng nguy hiểm nhất có thể xảy ra ở trẻ nhỏ, đặc biệt vô cùng nguy hiểm với trẻ sơ sinh. Nguyên nhân là do chứng ho có đờm ở trẻ nhỏ, khiến hệ thống đường thở và phổi bị ảnh hưởng, dẫn đến thở khò khè, hay bị khó thở.

*Những dấu hiệu nhận biết khi bé đã bị viêm phế quản:

Sốt kéo dài nhiều hơn 5 ngày.

Trẻ ho nhiều, đau ngực khi ho.

Nhịp thở của trẻ gấp gáp, thở nhanh, tim đập mạnh.

Bị viêm phổi:

Viêm phổi là biến chứng nguy hiểm nhất, nguy hiểm đến tính mạng của trẻ. Nguyên nhân là do dịch nhầy bị tích tụ quá nhiều ở phổi, các vi khuẩn phát triển dẫn đến viêm phổi. Dấu hiệu trẻ bị viêm phổi như sau:

Sốt liên tục hơn 5 ngày, sốt trên 38 độ C.

Thường xuyên khó thở, thở nhanh, ho nhiều.

Trẻ thấy đau vùng ngực nhiều.

Bị viêm xoang:

Trẻ nhỏ vùng niêm mạc còn rất mỏng, khi trẻ bị cảm cúm vi khuẩn sẽ có điều kiện phát triển dẫn đến vùng mũi bị viêm xoang. Những triệu chứng trẻ sắp có dấu hiệu viêm xoang:

Trẻ bị chảy mũi nước đặc, xanh nhiều hơn 10 ngày.

Bị đau đầu thường xuyên, đau vùng quanh hốc mắt, trán, đau phần má trên. Mặt phù nề, to hơn bình thường, xuất hiện bọng nước ngay quầng mắt.

Có nhiều ghèn.

Mệt mỏi kéo dài, biếng ăn, sốt, cơ thể lười vận động.

Trẻ bị nghẹt mũi, thường dùng miệng để thở, đau ngực, ho có đờm, niêm mạc rất dễ nhiễm trùng, dẫn đến nguy cơ viêm xoang.

Khi nào được sử dụng thuốc kháng sinh để giải cảm lạnh?

Cảm cúm là một bệnh thường gặp ở con người chúng ta do virus cúm gây ra. Bệnh thường kéo dài khoảng 5-7 ngày với các triệu chứng như: đau họng, hắt hơi, nhức đầu, sổ mũi, ho, sốt cao hoặc có thể bị tiêu chảy, nôn mửa…

Nếu cơ thể chỉ bị cúm nhẹ, chỉ cần uống nhiều nước, súc miệng hàng ngày với nước muối kết hợp nghỉ ngơi, ăn uống hợp lý, thì sau 4-5 ngày cơ thể sẽ tự khỏi. Tuy nhiên, nếu bệnh nhân ho nhiều, khó thở, tức ngực cần đến bệnh viện để khám để được xử trí kịp thời vì người bệnh có thể đã bị bội nhiễm vi khuẩn đường hô hấp. Tình trạng bội nhiễm vi khuẩn đường hô hấp này thường gặp nhiều ở trẻ nhỏ, người già, người mắc các bệnh mãn tính. Những bội nhiễm hay gặp là nhiễm trùng hô hấp như viêm phế quản, viêm họng, viêm phổi, khi đó bệnh sẽ kéo dài và việc điều trị cũng trở nên phức tạp, tốn kém hơn.

Trường hợp chỉ bị cảm cúm thông thường thì không cần thiết phải sử dụng thuốc. Bởi lẽ, bất cứ loại thuốc nào khi sử dụng đều có tác dụng phụ. Do đó, khi thực sự cần thiết mới nên sử dụng thuốc.

Lưu ý khi dùng thuốc cảm cho bé:

Bạn phải hiểu rằng thuốc cảm cho bé sẽ không làm cho bé khỏe nhanh hơn. Việc sử dụng thuốc trị cảm cho bé giúp cho trẻ cảm thấy thoải mái hơn, không bị khó chịu.

Nếu sau khi uống thuốc, trẻ không có dấu hiệu cải thiện triệu chứng cảm lạnh hoặc tình trạng của trẻ trở nên nghiêm trọng hơn, bạn nên ngưng sử dụng thuốc và đưa trẻ đến bác sĩ khám.

Trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại thuốc cảm dùng cho người lớn có thành phần giống với thuốc cảm cúm cho trẻ em nhưng hàm lượng cao hơn hoặc trong thuốc của người lớn có chứa chất cấm dùng cho trẻ. Vì vậy, khi mua thuốc, bạn cần phải nói rõ là mua cho trẻ dùng để tránh người bán hiểu lầm.

Khi chọn thuốc cảm cho bé, bạn cần tìm hiểu rõ công dụng của từng thành phần trong thuốc để trẻ dùng thuốc hiệu quả hơn. Mặt khác, bạn cũng cần cho trẻ dùng thuốc theo đúng liều lượng, thời gian theo hướng dẫn của bác sĩ.

FDA cảnh báo: hầu hết các vấn đề với thuốc cảm lạnh xảy ra khi sử dụng quá liều (dùng thuốc thường xuyên hoặc sử dụng nhiều hơn một loại thuốc ví dụ như thuốc ho và thuốc cảm lạnh có cùng hoạt chất).

Một số loại thuốc trị cảm cúm cho trẻ em hiệu quả an toàn nhất

Giải cảm nhanh cho bé bằng siro thảo dược Ích Nhi:

– Sản phẩm siro ho cảm Ích Nhi dung tích 90ml thích hợp dùng cho trẻ em bị ho khan, ho có đờm, sổ mũi, hắt hơi, nghẹt mũi do nhiễm lạnh, ho do dị ứng với thời tiết, viêm phế quản, viêm họng.

– Trẻ bị cảm cúm, cảm lạnh thông thường.

– Trẻ em bị ốm khi thay đổi thời tiết do sức đề kháng kém.

– Đặc biệt Siro cảm ho Ích Nhi chiết xuất từ thảo dược thiên nhiên an toàn có thể dùng được cho phụ nữ đang mang thai và phụ nữ cho con bú.

– Trẻ từ sơ sinh – 1 tuổi: ngày uống 3 lần, mỗi lần 5ml.

– Trẻ em từ 1 – 3 tuổi: ngày uống 3 lần, mỗi lần uống 10ml.

– Trẻ em trên 3 tuổi: ngày uống 3 lần, mỗi lần 15ml.

– Các mẹ nên dùng siro cảm ho Ích Nhi ngay khi thấy con mình có dấu hiệu nhiễm lạnh, hắt hơi, sổ mũi, nghẹt mũi, chớm ho, cảm lạnh, cảm cúm, khò khè.

– Siro Ích Nhi có thể dùng trong trường hợp trẻ bị sốt.

– Có thể dùng Siro Ích Nhi kèm với kháng sinh.

– Có thể pha Siro Ích Nhi với một ít nước ấm và cho trẻ uống từng ít một.

Paracetamol (Acetaminophen):

Paracetamol là hoạt chất được sử dụng trong các loại thuốc giảm đau nhanh và hạ sốt ở trẻ em. Paracetamol giúp làm giảm thân nhiệt ở trẻ bị sốt, giảm triệu chứng đau đầu, nhức đầu, cảm lạnh…

Sử dụng cho trẻ thường từ 10-15 mg/kg/liều mỗi 4-6 giờ nếu cần. Đối với trẻ trên 1 tháng – 12 tuổi thì sử dụng tối đa 5 liều trong vòng 24 giờ.

Trẻ trên 12 tuổi: cho trẻ dùng 325-650mg mỗi 4-6 giờ hoặc sử dụng 1000mg trong 6-8 giờ.

*Lưu ý:

Paracetamol có thể được sử dụng cho trẻ nhỏ, tuy nhiên nên hạn chế do trẻ sơ sinh và trẻ dưới 5 tuổi, có thể gây nhiễm độc paracetamol, làm suy gan và dẫn đến tử vong.

Paracetamol có thể dễ dàng mua tại nhà thuốc. Tuy nhiên, hoạt chất Paracetamol này có thể có trong thành phần của một số thuốc cảm lạnh khác, nếu bố mẹ không kiểm tra kỹ trẻ có thể dùng quá liều.

Decongestant là nhóm thuốc chống sung huyết (giúp thông mũi), chất này giúp giảm triệu chứng sổ mũi, nghẹt mũi, bao gồm các thành phần pseudoephedrine và phenylephrine

Decongestant:

Liều dùng

– Đối với loại dung dịch uống phenylephrine 1,25 mg/0,8 mL:

Trẻ từ 2-5 tuổi: cho trẻ uống 1,6 mL mỗi lần, cách nhau 4 giờ, không uống quá 6 liều hàng ngày.

Trẻ từ 6-11 tuổi: có thể uống mỗi lần 10 mg, cách nhau 4 giờ khi cần thiết.

Trẻ từ 12 tuổi trở lên: mỗi lần uống 10-20 mg, cách nhau 4 giờ khi cần thiết.

*Lưu ý

Nếu dùng decongestant ở dạng xịt mũi hoặc nhỏ mũi các bạn chỉ cho trẻ sử dụng từ 3-5 ngày. Không nên sử dụng dài vì có thể bị tác dụng ngược, làm bệnh nặng hơn.