Thuốc Cảm Cúm Của Nhật 60 Viên / Top 4 # Xem Nhiều Nhất & Mới Nhất 3/2023 # Top View | Sdbd.edu.vn

Viên Uống Trị Cảm Cúm Sg 60 Viên Của Nhật Bản

Cảm cúm là căn bệnh thường gặp ở trẻ em và người lớn. Trong một năm cơ thể chúng ta có thể mắc căn bệnh cảm cúm khoảng đôi ba lần, đặc biệt là vào mùa mưa. Cảm cúm còn được gọi cảm sổ mũi vì cảm giác khó chịu, thấy người yếu hơn bình thường lại kèm theo ho, sổ mũi, nhảy mũi hoặc có khi bị nghẹt mũi. Có hai triệu chứng thường gặp kèm với cảm cúm là sốt và đau nhức, đặc biệt là nhức đầu.

Sức đề kháng của cơ thể con người thường bị suy giảm khi thời tiết hanh lạnh, làm việc quá sức, ăn uống và ngủ nghỉ không khoa học dễ dẫn tới cảm cúm. Triệu chứng ban đầu có thể là nghẹt mũi, đau đầu, đau nhức cơ thể và chảy nước mũi. Khi bệnh trở nặng có thể gây ho có đờm, sốt và đau họng nhẹ. Hầu hết bệnh nhân khi gặp phải triệu chứng này đều có chung một băn khoăn: Cảm cúm ho có đờm uống thuốc gì sẽ giúp giảm bệnh và khỏi hoàn toàn? Các bạn có thể yên tâm dùng viên uống SG của Nhật Bản trị dứt các triệu chứng gây cảm cúm.

Triệu chứng sốt và nhức đầu khi bị cảm cúm

Sốt là hiện tượng thân nhiệt tăng cao hơn bình thường, được quy ước khi thân nhiệt trên 38oC. Sốt nhẹ từ 38oC- 38,9oC, trên 39oC là sốt cao. Nên lưu ý, nếu sốt quá cao có thể gây co giật, thậm chí có thể gây tổn thương não trầm trọng ở trẻ sơ sinh.

Để hạ sốt giảm đau đặc biệt trị nhức đầu, thuốc thường được dùng là viên uống trị cảm cúm SG là loại thuốc nổi tiếng tại Nhật Bản chuyên trị các triệu chứng như ho, đau họng, hắt hơi, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sốt, nhức đầu….giờ đây bạn có thể yên tâm vui chơi mà không sợ bị sốt hoặc cảm cúm nữa!

Cách dùng:

Không dành cho trẻ em dưới 11 tuổi.

Từ 11-14 tuổi : 1 ngày 3 lần, 1 lần 1 viên.

Từ 15 tuổi trở lên : 1 ngày 3 lần, 1 lần 2 viên.

Uống thuốc sau khi ăn cơm no 30 phút.

Hướng dẫn bảo quản:

Tránh xa ánh sáng trực tiếp, nhiệt độ cao và độ ẩm.

Để xa tầm tay trẻ em.

Hình ảnh thật tại chúng tôi

Hình ảnh tổng thể viên uống trị cảm cúm SGMã vạch viên uống trị cảm cúm SGThành phần của viên uống trị cảm cúm SGThông tin của nhà sản xuất viên uống trị cảm cúm SG

chúng tôi Cam Kết Bán Hàng Chính Hãng !

Top Thuốc Trị Cảm Cúm Của Nhật Dạng Viên 2022

Thuốc cảm cúm Pabron Gold, thuốc cảm EX của Nhật hay những loại thuốc trị cảm cúm của Nhật dạng viên bên dưới có tác dụng điều trị cảm sốt, giảm đau đầu, mệt mỏi, tăng cường sức đề kháng.

1/ Thuốc cảm cúm Pabron Gold

Thuốc cảm cúm Pabron có loại bột (44 gói) và loại viên (210 viên). Cả hai loại này tác dụng đều tương đương nhau, tuy nhiên theo cá nhân mình thì uống bột cảm giác ngấm nhanh hơn nhưng hơi khó uống. Còn thuốc viên dễ uống hơn nhưng không ngấm nhanh bằng.

Đây là một trong những loại thuốc chữa cảm cúm rất hiệu quả, chuyên trị các triệu chứng cảm cúm, ho khan, ho có đàm, nghẹt mũi, sổ mũi, viêm họng, viêm phế quản, sốt, đau đầu. Thuốc này dùng cho người lớn và trẻ từ 12 tuổi trở lên. Trẻ dưới 12 tuổi chưa được dùng thuốc này.

+ Pabron loại bột + Người lớn: mỗi lần 1 gói, ngày uống 3 lần + Trẻ từ 12~14 tuổi: mỗi lần 2/3 gói, ngày uống 3 lần (2 gói). + Trẻ dưới 12 tuổi không được dùng + Giá: 1447 yên + Pabron loại viên + Người lớn: mỗi lần 3 viên, ngày uống 3 lần + Trẻ từ 12~14 tuổi: mỗi lần 2 viên, ngày uống 3 lần. + Trẻ dưới 12 tuổi không được dùng + Giá: 1741 yên

2/ Thuốc cảm cúm エスエスブロン錠 84錠

Cũng giống với thuốc Pabron, thuốc cảm cúm エスエスブロン錠 84錠 cũng rất hiệu quả điều trị các triệu chứng cảm cúm như nhức đầu ho sổ mũi và đờm. Viên thuốc nhỏ dễ uống, tuy nhiên loại thuốc này có nhược điểm là số lượng viên uống mỗi lần khá nhiều.

3/ Thuốc cảm cúm パブロンSゴールドW錠 60錠

+ Tên thuốc: パブロンSゴールドW錠 60錠 + Người lớn: mỗi lần 2 viên, ngày uống 3 lần. + Trẻ từ 8~14 tuổi: mỗi lần 1 viên, ngày uống 3 lần. + Trẻ dưới 8 tuổi không được dùng + Uống sau bữa ăn ít nhất 30 phút + Giá: 1495 yên + Một lọ có 60 viên

4/ 新コンタックかぜ総合 36カプセル

+ Tên thuốc: エスエスブロン錠 84錠 + Người lớn: mỗi lần 1 viên, ngày uống 2 lần sáng tối. + Trẻ từ 7~15 tuổi: mỗi lần 1 viên, ngày uống 2 lần sáng tối. + Trẻ dưới 7 tuổi không được dùng. + Uống sau bữa ăn ít nhất 30 phút + Giá: 1406 yên + Một lọ có 36 viên con nhộng

5/ ルルアタックEX 24錠

Thuốc cảm cúm ルルアタックEX 24錠 đặc trị cảm cúm với các triệu chứng đau họng, sốt. Một hộp thuốc có 24 viên và thông thường là liều dùng cho

+ Tên thuốc: ルルアタックEX 24錠 + Người lớn (15 tuổi trở lên): mỗi lần 2 viên, ngày uống 3 lần. + Trẻ dưới 15 tuổi không được dùng + Uống sau bữa ăn ít nhất 30 phút + Giá: 1220 yên + Một lọ có 24 viên

Lưu ý khi dùng thuốc cảm của Nhật

Với trẻ em, siro trị cảm cúm Muhi mình thấy rất hiệu quả, dùng được cho trẻ từ 3 tháng tuổi trở lên tới 7 tuổi. Bé nhà mình thường rất khó chịu khi uống thuốc nếu lấy theo đơn của bác sĩ, tuy nhiên lại rất hợp tác với thuốc cảm cúm của Muhi và rất hiệu quả.

Từ vựng về thuốc tiếng Nhật

Hiệu thuốc ・薬局(やっきょく) ・薬屋(くすりや) ・ドラッグストア(Drug Store) Triệu chứng bệnh ・熱(ねつ)/ 発熱(はつねつ): sốt ・風邪(かぜ): cảm cúm ・のどが痛い ・ のどの痛み: đau họng ・咳(せき): ho ・たん:đờm ・鼻水(はなみず): chảy nước mũi ・鼻づまり (はなづまり): nghẹt mũi ・頭痛(ずつう):đau đầu ・くしゃみ: hắt xì ・だるい:người mệt mỏi ・息苦し(いきぐるし): khó thở Loại thuốc ・鎮痛(ちんつう)/ 痛み止め(いたみどめ): giảm đau ・鎮痛剤(ちんつうざい)/ 痛み止め (いたみどめ): thuốc giảm đau ・総合(そうごう)かぜ薬: thuốc cảm cúm ・せき止め薬 (せきどめくすり): thuốc chữa ho ・去たん・去痰 (きょたん) : long đờm ・点鼻薬 (てんびやく)・点鼻液: thuốc nhỏ mũi ・のどスプレー: thuốc xịt họng Dạng thuốc ・錠 (じょう): thuốc viên ・カプセル: thuốc con nhộng ・液 (えき) ・ シロップ: thuốc nước/ si rô ・包(ほう/ ぽう/つつみ): thuốc gói (thuốc dạng bột)

Top Thuốc Trị Cảm Cúm Và Cảm Lạnh Của Nhật Bản

Nếu bạn đã từng sống ở Nhật, bạn sẽ biết công việc của mỗi người đều không cho phép họ bị bệnh. Nếu bạn bị cảm lạnh – thậm chí là nghiêm trọng thì bạn có thể có vài ngày nghỉ ngơi nếu bạn ở Hoa Kỳ – còn ở Nhật, bạn vẫn phải làm việc.

Do đó, Nhật Bản có một số loại thuốc không cần toa rất mạnh để chữa cảm lạnh và cúm. Nhiều loại thuốc cảm lạnh, cảm cúm và giảm đau có chứa caffeine hoặc các chất kích thích khác để chống lại sự mệt mỏi và cho phép bạn luôn tỉnh táo suốt cả ngày làm việc ngay cả khi đầu bạn rất nóng.

Họ thường hay đeo khẩu trang y tế khi bị bệnh, chủ yếu là để lịch sự đối với những người xung quanh, ngay cả khi bạn chảy nước mũi và dribbling, bạn vẫn phải đến làm việc. Một ngoại lệ chính là bệnh cúm: bạn sẽ ở nhà. Với dân số đông đúc, mỗi mùa đông đến trở thành một “cuộc chiến quốc gia” về cúm.

3. Eve A Tablets

Eve A, là một hỗn hợp của ibuprofen, thuốc an thần nhẹ và caffein, là một trong những loại thuốc giảm đau bán chạy nhất tại Nhật Bản. Mọi người sử dụng nó để điều trị mọi thứ từ đau đầu nhẹ đến cảm lạnh. Tuy nhiên, một số người phương Tây cho rằng liều lượng quá nhỏ và cần phải được điều chỉnh dựa trên trọng lượng và mức độ đau của bạn. Bạn không nên sử dụng máy móc hoặc lái xe sau khi dùng loại Eve Type A vì nó có các thành phần an thần gây buồn ngủ.

2. LuluAttack EX

LuluAttack EX, được sản xuất bởi Daiichi Sankyo Healthcare, dùng để điều trị đau họng, sốt, chảy nước mũi, ho và ngạt mũi. Vì đây là một trong những loại thuốc điều trị cảm lạnh và cúm phổ biến nhất,nên thuốc này có ở hầu hết các nhà thuốc ở Nhật và rất dễ dàng mua!

Thuốc này là một trong những phương pháp điều trị triệu chứng cảm lạnh phổ biến nhất ở Nhật Bản, được sử dụng để hạ sốt, giảm ho, chảy nước mũi, hắt hơi và giảm đau, ngay cả với những cơn đau rất nặng. Thuốc này cũng khá dễ tìm thấy ở hầu hết các nhà thuốc trên khắp Nhật Bản.

Decolgen Siro Trị Cảm Cúm Trẻ Em 60Ml

Decolgen Siro điều trị triệu chứng cảm thông thường ở trẻ em, viêm mũi dị ứng/vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang, rối loạn đường hô hấp trên.

Mỗi 5 mL DECOLGEN Sirô chứa:

Hoạt chất: Paracetamol 100mg, Phenylephrine Hydrochloride 2,5mg, Chlorpheniramine Maleate 0,33mg.

Tá dược: Sucrose, Sorbitol Solution, Glycerin, Propylene Glycol, Citric Acid Anhydrous, Trisodium Citrate Dihydrate, Saccharin Sodium, Tutti-Frutti Flavor, D&CYellow # 10, nước tinh khiết.

Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Dùng đường uống; 3 hay 4 lần một ngày. Trẻ dưới 2 tuổi, hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Hoặc theo sự hướng dẫn của bác sĩ.

Decolgen Siro này chống chỉ định với những bệnh nhân:

Nhạy cảm với bất cứ thành phần nào có trong công thức.

Suy gan hoặc thận nặng, tăng huyết áp nặng, bệnh mạch vành.

Có cơn hen cấp.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Những tác dụng phụ có thể xảy ra:

Paracetamol tương đối không độc ở liều điều trị. Phản ứng ngoài da gồm ban sẩn ngứa và mề đay hiếm khi được ghi nhận.

Thuốc có thể gây kích thích thần kinh trung ương nhẹ, đặc biệt ở những bệnh nhân quá mẫn cảm với các tác động của thuốc cường giao cảm.

Tác dụng an thần thay đổi từ ngầy ngật đến ngủ sâu có thể xảy ra nhưng sẽ giảm sau vài ngày.

Xin thông báo cho bác sĩ biết các tác dụng không mong muốn trong khi dùng thuốc.

THẬN TRỌNG

Khi sử dụng Siro Decolgen cần lưu ý thận trọng:

Cũng như các thuốc cường giao cảm khác, nên sử dụng thận trọng cho những bệnh nhân bị cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim thiếu máu cục bộ. Không dùng quá liều chỉ định. Tổn thương gan có thể xảy ra nếu dùng quá liều chỉ định.

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, và hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Thuốc có thể gây buồn ngủ, các bệnh nhân nên lưu ý khi lái xe hoặc hoạt động trong các lĩnh vực cần sự nhanh nhẹn.

Việc sử dụng thuốc an toàn trong khi mang thai chưa được chứng minh. Thuốc có thể đi vào sữa mẹ do đó không nên sử dụng cho những phụ nữ đang cho con bú do trẻ nhũ nhi có thể quá nhạy cảm với tác động của thuốc.

Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc bất kỳ dấu hiệu phản ứng quá mẫn nào khác, bệnh nhân cần phải ngừng sử dụng thuốc.

Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30 độ C.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, chúng tôi

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

Bệnh cảm cúm thường xảy ra khi thời tiết giao mùa, thay đổi bất thường khiến hệ miễn dịch của cơ thể không thích ứng kịp và yếu đi nên dễ mắc bệnh. Bệnh này thường dễ xảy ra ở trẻ em vì hệ miễn dịch của trẻ em chưa đủ mạnh để chống lại các vi khuẩn, virus gây bệnh.

Triệu chứng bệnh cảm cúm ở trẻ em

Triệu chứng của bệnh cảm cúm thường giống với bệnh cảm thông thường nhưng cảm cúm thường phát triển nhanh hơn và kéo dài hơn.

Ngạt mũi, ho và chảy nước mũi.

Nhức đầu, ớn lạnh toàn thân, chóng mặt, cơ thể nhức mỏi, mất cảm giác thèm ăn.

Biến chứng của bệnh cảm cúm ở trẻ em

Bệnh cúm có thể biến chứng sang các bệnh về hô hấp như viêm phổi.

Bệnh cúm sẽ là tiềm tàng của các bệnh viêm tai, viêm xoang, viêm nhiễm đường tiết niệu,…

Bệnh cúm nếu không được điều trị kịp thời có thể gây ra tử vong, hội chứng suy hô hấp do phù phổi cấp tính do thiếu oxy máu không khắc phục được.

Decolgen Siro Trị Cảm Cúm Trẻ Em giúp điều trị cảm thông thường ở trẻ em và một số bệnh khác.

Khi phát hiện ra bị bệnh nhờ các triệu chứng phải đến gặp ngay bác sĩ để điều trị kịp thời chữa trị.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.