Thuốc Cảm Cúm Của Nhật 130 Viên / Top 5 # Xem Nhiều Nhất & Mới Nhất 3/2023 # Top View | Sdbd.edu.vn

Viên Uống Cảm Cúm Paburon Sα Alpha 130 Viên

Công dụng là trị cảm cúm, ho, sốt, sổ mũi, ngạt mũi, khó thở

– Viên uống cảm cúm Paburon S alpha 130 viên là thuốc cảm cúm chứa thành phần Bromhexine hydrochloride giúp làm lỏng đờm, tan đờm nhầy trong họng và phế quản

– Chứa 8 thành phần hoạt tính có hiệu quả cải thiện rõ rệt các triệu chứng khó chịu khi bị cảm lạnh.

– Có thể sử dụng như một loại thuốc trong gia đình.

★ Thành phần:

– Bromhexine hydrochloride 4 mg tác dụng giảm đờm nhầy, long đờm

– Dihydrocodeine phosphate 8 mg giúp giảm đau và giảm ho

– dl-methylephedrine hydrochloride 20 mg tác dụng làm giảm tạm thời chứng nghẹt mũi. Thuốc này hoạt động bằng cách giảm sưng tấy trong mũi và tai, do đó làm giảm sự khó chịu và làm cho dễ thở.

– Acetaminophen 300 mg giảm đau và hạ sốt

– Carbinoxamine maleate 2,5 mg giúp ngăn chặn các triệu chứng hắt hơi, mũi nhỏ giọt, nghẹt mũi, giảm việc chảy nước mắt, ngứa mắt / mũi / họng, chảy nước mũi và hắt hơi. Thuốc thông mũi giúp làm giảm nghẹt mũi và các triệu chứng ù tai.

– Cà phê khan 25 mg giảm đau đầu và giúp tỉnh táo, không bị gây buồn ngủ

– Bisibutiamine (dẫn xuất vitamin B1) 8 mg, – Riboflavin (vitamin B 2) 4 mg Giúp bổ sung vitamin bị hao hụt khi mất đi do bị cảm cúm

Nước tiểu có thể trở thành màu vàng do dùng thuốc này, nhưng điều này là do vitamin B2 điều này hoàn toàn bình thường, không cần lo lắng.

★ Cách dùng:

Cố gắng uống thuốc sau khi ăn 30 phút với nước ấm

+) 15 tuổi trở lên 3 viên/1 lần x 3 lần / ngày

+) 11-14 tuổi 2 viên/1 lần x 3 lần / ngày

+) 5-10 tuổi 1 viên/1 lần x 3 lần / ngày

Không dùng cho trẻ dưới 5 tuổi

★ Thận trọng:

– Không sử dụng cùng thuốc viêm mũi, hen suyễn, thuốc say tàu xe, thuốc dị ứng hoặc các thuốc cảm lạnh, giảm đau, hạ sốt, an thần, thuốc kháng histamin khác.

– Không sử dụng cho những người dị ứng với các thành phần của thuốc.

– Không sử dụng khi điều khiển tàu xe vì thuốc có thể gây buồn ngủ.

– Không sử dụng cho phụ nữ mang thai hoặc cho con bú.

– Giữ nơi thoáng m át, không tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng mặt trời.

– Để xa tầm tay trẻ em

Phòng 604, OCT1-A2 khu đô thị HANDIRESCO, Phạm Văn Đồng, Bắc Từ Liêm, HN.

Top Thuốc Trị Cảm Cúm Của Nhật Dạng Viên 2022

Thuốc cảm cúm Pabron Gold, thuốc cảm EX của Nhật hay những loại thuốc trị cảm cúm của Nhật dạng viên bên dưới có tác dụng điều trị cảm sốt, giảm đau đầu, mệt mỏi, tăng cường sức đề kháng.

1/ Thuốc cảm cúm Pabron Gold

Thuốc cảm cúm Pabron có loại bột (44 gói) và loại viên (210 viên). Cả hai loại này tác dụng đều tương đương nhau, tuy nhiên theo cá nhân mình thì uống bột cảm giác ngấm nhanh hơn nhưng hơi khó uống. Còn thuốc viên dễ uống hơn nhưng không ngấm nhanh bằng.

Đây là một trong những loại thuốc chữa cảm cúm rất hiệu quả, chuyên trị các triệu chứng cảm cúm, ho khan, ho có đàm, nghẹt mũi, sổ mũi, viêm họng, viêm phế quản, sốt, đau đầu. Thuốc này dùng cho người lớn và trẻ từ 12 tuổi trở lên. Trẻ dưới 12 tuổi chưa được dùng thuốc này.

+ Pabron loại bột + Người lớn: mỗi lần 1 gói, ngày uống 3 lần + Trẻ từ 12~14 tuổi: mỗi lần 2/3 gói, ngày uống 3 lần (2 gói). + Trẻ dưới 12 tuổi không được dùng + Giá: 1447 yên + Pabron loại viên + Người lớn: mỗi lần 3 viên, ngày uống 3 lần + Trẻ từ 12~14 tuổi: mỗi lần 2 viên, ngày uống 3 lần. + Trẻ dưới 12 tuổi không được dùng + Giá: 1741 yên

2/ Thuốc cảm cúm エスエスブロン錠 84錠

Cũng giống với thuốc Pabron, thuốc cảm cúm エスエスブロン錠 84錠 cũng rất hiệu quả điều trị các triệu chứng cảm cúm như nhức đầu ho sổ mũi và đờm. Viên thuốc nhỏ dễ uống, tuy nhiên loại thuốc này có nhược điểm là số lượng viên uống mỗi lần khá nhiều.

3/ Thuốc cảm cúm パブロンSゴールドW錠 60錠

+ Tên thuốc: パブロンSゴールドW錠 60錠 + Người lớn: mỗi lần 2 viên, ngày uống 3 lần. + Trẻ từ 8~14 tuổi: mỗi lần 1 viên, ngày uống 3 lần. + Trẻ dưới 8 tuổi không được dùng + Uống sau bữa ăn ít nhất 30 phút + Giá: 1495 yên + Một lọ có 60 viên

4/ 新コンタックかぜ総合 36カプセル

+ Tên thuốc: エスエスブロン錠 84錠 + Người lớn: mỗi lần 1 viên, ngày uống 2 lần sáng tối. + Trẻ từ 7~15 tuổi: mỗi lần 1 viên, ngày uống 2 lần sáng tối. + Trẻ dưới 7 tuổi không được dùng. + Uống sau bữa ăn ít nhất 30 phút + Giá: 1406 yên + Một lọ có 36 viên con nhộng

5/ ルルアタックEX 24錠

Thuốc cảm cúm ルルアタックEX 24錠 đặc trị cảm cúm với các triệu chứng đau họng, sốt. Một hộp thuốc có 24 viên và thông thường là liều dùng cho

+ Tên thuốc: ルルアタックEX 24錠 + Người lớn (15 tuổi trở lên): mỗi lần 2 viên, ngày uống 3 lần. + Trẻ dưới 15 tuổi không được dùng + Uống sau bữa ăn ít nhất 30 phút + Giá: 1220 yên + Một lọ có 24 viên

Lưu ý khi dùng thuốc cảm của Nhật

Với trẻ em, siro trị cảm cúm Muhi mình thấy rất hiệu quả, dùng được cho trẻ từ 3 tháng tuổi trở lên tới 7 tuổi. Bé nhà mình thường rất khó chịu khi uống thuốc nếu lấy theo đơn của bác sĩ, tuy nhiên lại rất hợp tác với thuốc cảm cúm của Muhi và rất hiệu quả.

Từ vựng về thuốc tiếng Nhật

Hiệu thuốc ・薬局(やっきょく) ・薬屋(くすりや) ・ドラッグストア(Drug Store) Triệu chứng bệnh ・熱(ねつ)/ 発熱(はつねつ): sốt ・風邪(かぜ): cảm cúm ・のどが痛い ・ のどの痛み: đau họng ・咳(せき): ho ・たん:đờm ・鼻水(はなみず): chảy nước mũi ・鼻づまり (はなづまり): nghẹt mũi ・頭痛(ずつう):đau đầu ・くしゃみ: hắt xì ・だるい:người mệt mỏi ・息苦し(いきぐるし): khó thở Loại thuốc ・鎮痛(ちんつう)/ 痛み止め(いたみどめ): giảm đau ・鎮痛剤(ちんつうざい)/ 痛み止め (いたみどめ): thuốc giảm đau ・総合(そうごう)かぜ薬: thuốc cảm cúm ・せき止め薬 (せきどめくすり): thuốc chữa ho ・去たん・去痰 (きょたん) : long đờm ・点鼻薬 (てんびやく)・点鼻液: thuốc nhỏ mũi ・のどスプレー: thuốc xịt họng Dạng thuốc ・錠 (じょう): thuốc viên ・カプセル: thuốc con nhộng ・液 (えき) ・ シロップ: thuốc nước/ si rô ・包(ほう/ ぽう/つつみ): thuốc gói (thuốc dạng bột)

Cách Sử Dụng Thuốc Cảm Cúm Của Nhật

Thuốc cảm cúm taisho pabron gold a của Nhật thành phần thảo dược giúp giảm ho, nghẹt mũi, sổ mũ, cảm giác đau rát ở họng, giảm đau đầu, mệt mỏi do bệnh cảm gây ra.

Thuốc cảm cúm taisho pabron gold a hộp 44 gói của Nhật có tốt không?

Cảm cúm là căn bệnh chắc hẳn phần đa chúng ta đều mắc phải trong thời tiết lạnh này, căn bệnh này tuy không phải bệnh quá nguy hiểm hay khó chữa, nhưng lâu dần nếu không điều trị kịp thời sẽ dễ dẫn đến những biến chứng nguy hiểm như: bệnh viêm xoang, viêm tai giữa, viêm phổi,…

Cảm cúm cũng thường kèm theo những dấu hiệu như: ho, nhức đầu, xổ mũi, đờm, khó thở, nghẹn mũi,…gây ra rất nhiều trở ngại cho cuộc sống và sinh hoạt hàng ngày.

Taisho là thương hiệu rất quen thuộc, đến từ Nhật Bản. Với những sản phẩm thuốc hay TPCN giúp chăm sóc sức khỏe, điều trị bệnh tại nhà, rất đa dạng, dùng được cho nhiều đối tượng.

Thành phần thuốc cảm taisho pabrons

Trong 1 gói (0.96g) thuốc Taisho Pabron có chứa các chất:

Clorpheniramine maleate … 2,5mg: Ức chế các triệu chứng hắt hơi, nghẹt mũi và xổ mũi.

Dl-Methylephedrine hydrochloride … 20mg: Làm phế quản, khoang mũi thông thoáng hơn, chống tình trạng nghẹt mũi.

Riboflavin (vitamin B2) ・ ・ 4mg: Cung cấp vitamin, tăng cường sức đề kháng cho cơ thể trong thời gian bị cảm lạnh.

Acetaminophen … 300mg : giảm triệu chứng Sốt, nhức đầu, đau họng

Caffein khan … 25mg: Giảm đau đầu.

Guaifenesin ··· 60mg: giảm các cơn đau nhức cổ họng, ho khan, ho đờm và các triệu chứng khác của bệnh

Dihydrocodeine phosphate … 8mg: giúp làm sạch cổ họng, chống viêm nhiễm

Các chất phụ gia: cellulose, axit silixic anhydrit, tinh bột khoai tây, D- mannitol, hydroxypropyl cellulose, metasilicate Mg, aspartame (L hợp chất phenylalanin), nước hoa, vanillin

Công dụng thuốc cảm taisho

Taisho Pabron đặc trị các triệu chứng của bệnh cảm cúm như: Ho khan, ho có đờm, nghẹn mũi, sổ mũi, chảy nước mũi liên tục, sốt cao, viêm họng, viêm phế quản, đau nhức đầu,…

Chứa thành phần hoàn toàn từ thiên nhiên, đảm bảo sự an toàn và lành tính cho sức khỏe người dùng

giảm nhanh các triệu chứng đau đầu, sốt,…

giúp cổ họng, mũi thông thoáng hơn

Taisho Pabron còn giúp bổ sung thêm các loại vitamin thiết yếu cho cơ thể tăng cường sức đề kháng và chống chọi lại với bệnh tật tốt hơn.

Cách sử dụng thuốc cảm taisho như sau

Pha gói thuốc với nước sôi để nguội, uống sau khi ăn khoảng 30 phút.

Trẻ em từ 11 – 15 tuổi: sử dụng 2/3 gói 1 lần

Trẻ từ 15 tuổi trở lên và người lớn: Dùng 1 gói 1 lần

Không sử dụng cho trẻ em dưới 11 tuổi

Lưu ý khi dùng thuốc cảm Nhật Bản

Phụ nữ đang mang thai và cho con bú.

Những ai đang điều khiển tàu, xe thì không nên sử dụng vì thuốc có tác dụng phụ là sẽ gây ra cơn buồn ngủ,

Người đang điều trị với các loại thuốc khác: thuốc dị ứng, thuốc cảm lạnh khác, thuốc say tàu xe, thuốc hạ sốt, thuốc an thần, thuốc hen xuyễn, thuốc viêm mũi,…

Người dị ứng với bất kỳ thành phần nào của thuốc

Trẻ em dưới 11 tuổi cũng không nên sử dụng sản phẩm này

Thuốc cảm taisho gold giá bao nhiêu?

Thuốc cảm taisho gold có giá bán khoảng 379,000 ₫

thuốc cảm cúm taisho pabron gold a nhật bản dạng viên

thuốc cảm cúm taisho pabron gold a hộp 44 gói

thuốc cảm cúm cho bà bầu của nhật

thuốc cảm cúm của nhật dạng gói 2021

chúng tôi reviews đánh giá mỹ phẩm hot nhất thị trường: son môi, kem dưỡng da, kem chống nắng, nước hoa hồng, kem trắng da của Nhật Bản, Hàn Quốc, Thái Lan, US, UK, Pháp…. kèm địa chỉ mua hàng, giá bán, cách sử dụng chính xác nhất!

Thuốc Cảm Cúm Của Nhật Pabron Có Tốt Không?

Thuốc cảm cúm của Nhật pabron chiết xuất từ thảo dược tự nhiên giảm ho, mệt mỏi, khô họng, viêm họng, giảm nhanh các triệu chứng cảm cúm, tăng cường sức đề kháng. Chi tiết cách dùng sản phẩm bên dưới.

Thuốc cảm taisho gold pabron gold 44 gói

Thuốc cảm cúm taisho pabron gold a của Nhậ t thành phần thảo dược giúp giảm ho, nghẹt mũi, sổ mũ, cảm giác đau rát ở họng, giảm đau đầu, mệt mỏi do bệnh cảm gây ra.

Thuốc cảm cúm taisho pabron gold a hộp 44 gói của Nhật có tốt không?

Cảm cúm là căn bệnh chắc hẳn phần đa chúng ta đều mắc phải trong thời tiết lạnh này, căn bệnh này tuy không phải bệnh quá nguy hiểm hay khó chữa, nhưng lâu dần nếu không điều trị kịp thời sẽ dễ dẫn đến những biến chứng nguy hiểm như: bệnh viêm xoang, viêm tai giữa, viêm phổi,…

Cảm cúm cũng thường kèm theo những dấu hiệu như: ho, nhức đầu, xổ mũi, đờm, khó thở, nghẹn mũi,…gây ra rất nhiều trở ngại cho cuộc sống và sinh hoạt hàng ngày.

Taisho là thương hiệu rất quen thuộc, đến từ Nhật Bản. Với những sản phẩm thuốc hay TPCN giúp chăm sóc sức khỏe, điều trị bệnh tại nhà, rất đa dạng, dùng được cho nhiều đối tượng.

Thành phần thuốc cảm taisho pabrons

Trong 1 gói (0.96g) thuốc Taisho Pabron có chứa các chất:

Clorpheniramine maleate … 2,5mg: Ức chế các triệu chứng hắt hơi, nghẹt mũi và xổ mũi.

Dl-Methylephedrine hydrochloride … 20mg: Làm phế quản, khoang mũi thông thoáng hơn, chống tình trạng nghẹt mũi.

Riboflavin (vitamin B2) ・ ・ 4mg: Cung cấp vitamin, tăng cường sức đề kháng cho cơ thể trong thời gian bị cảm lạnh.

Acetaminophen … 300mg : giảm triệu chứng Sốt, nhức đầu, đau họng

Caffein khan … 25mg: Giảm đau đầu.

Guaifenesin ··· 60mg: giảm các cơn đau nhức cổ họng, ho khan, ho đờm và các triệu chứng khác của bệnh

Dihydrocodeine phosphate … 8mg: giúp làm sạch cổ họng, chống viêm nhiễm

Các chất phụ gia: cellulose, axit silixic anhydrit, tinh bột khoai tây, D- mannitol, hydroxypropyl cellulose, metasilicate Mg, aspartame (L hợp chất phenylalanin), nước hoa, vanillin

Công dụng thuốc cảm taisho

Taisho Pabron đặc trị các triệu chứng của bệnh cảm cúm như: Ho khan, ho có đờm, nghẹn mũi, sổ mũi, chảy nước mũi liên tục, sốt cao, viêm họng, viêm phế quản, đau nhức đầu,…

Chứa thành phần hoàn toàn từ thiên nhiên, đảm bảo sự an toàn và lành tính cho sức khỏe người dùng

giảm nhanh các triệu chứng đau đầu, sốt,…

giúp cổ họng, mũi thông thoáng hơn

Taisho Pabron còn giúp bổ sung thêm các loại vitamin thiết yếu cho cơ thể tăng cường sức đề kháng và chống chọi lại với bệnh tật tốt hơn.

Cách sử dụng thuốc cảm taisho như sau

Pha gói thuốc với nước sôi để nguội, uống sau khi ăn khoảng 30 phút.

Trẻ em từ 11 – 15 tuổi: sử dụng 2/3 gói 1 lần

Trẻ từ 15 tuổi trở lên và người lớn: Dùng 1 gói 1 lần

Không sử dụng cho trẻ em dưới 11 tuổi

Lưu ý khi dùng thuốc cảm cúm của Nhật

Phụ nữ đang mang thai và cho con bú.

Những ai đang điều khiển tàu, xe thì không nên sử dụng vì thuốc có tác dụng phụ là sẽ gây ra cơn buồn ngủ,

Người đang điều trị với các loại thuốc khác: thuốc dị ứng, thuốc cảm lạnh khác, thuốc say tàu xe, thuốc hạ sốt, thuốc an thần, thuốc hen xuyễn, thuốc viêm mũi,…

Người dị ứng với bất kỳ thành phần nào của thuốc

Trẻ em dưới 11 tuổi cũng không nên sử dụng sản phẩm này

Thuốc cảm taisho gold giá bao nhiêu?

Thuốc cảm taisho gold có giá bán khoảng 379,000 ₫

thuốc cảm cúm taisho pabron gold a nhật bản dạng viên

thuốc cảm cúm taisho pabron gold a hộp 44 gói

thuốc cảm cúm cho bà bầu của nhật

thuốc cảm cúm của nhật dạng gói 2020