Bạn đang xem bài viết Top Các Loại Thuốc Trị Cảm Cúm Và Cảm Lạnh Của Nhật Bản được cập nhật mới nhất trên website Sdbd.edu.vn. Hy vọng những thông tin mà chúng tôi đã chia sẻ là hữu ích với bạn. Nếu nội dung hay, ý nghĩa bạn hãy chia sẻ với bạn bè của mình và luôn theo dõi, ủng hộ chúng tôi để cập nhật những thông tin mới nhất.
Nếu bạn đã từng sống ở Nhật, bạn sẽ biết công việc của mỗi người đều không cho phép họ bị bệnh. Nếu bạn bị cảm lạnhthậm chí là nghiêm trọng thì bạn có thể có vài ngày nghỉ ngơi nếu bạn ở Hoa Kỳcòn ở Nhật, bạn…
Bài viết Top các loại thuốc trị cảm cúm và cảm lạnh của Nhật Bản này tại: www.thoibaonhat.com đang được giữ bản quyền DMCA
Báo Nhật – Nếu bạn đã từng sống ở Nhật, bạn sẽ biết công việc của mỗi người đều không cho phép họ bị bệnh. Nếu bạn bị cảm lạnh – thậm chí là nghiêm trọng thì bạn có thể có vài ngày nghỉ ngơi nếu bạn ở Hoa Kỳ – còn ở Nhật, bạn vẫn phải làm việc.
Do đó, Nhật Bản có một số loại thuốc không cần toa rất mạnh để chữa cảm lạnh và cúm. Nhiều loại thuốc cảm lạnh, cảm cúm và giảm đau có chứa caffeine hoặc các chất kích thích khác để chống lại sự mệt mỏi và cho phép bạn luôn tỉnh táo suốt cả ngày làm việc ngay cả khi đầu bạn rất nóng.
Hầu hết chúng chỉ có ở trong nước vì vậy hãy kiểm tra cẩn thận các thành phần của chúng nếu bạn định mang ra nước ngoài, do một số thành phần của chúng bị hạn chế hoặc bất hợp pháp ở nước ngoài!
1. SS Bron
Bài viết Top các loại thuốc trị cảm cúm và cảm lạnh của Nhật Bản này tại: www.thoibaonhat.com đang được giữ bản quyền DMCA
2. Eve A Tablets
Eve A, là một hỗn hợp của ibuprofen, thuốc an thần nhẹ và caffein, là một trong những loại thuốc giảm đau bán chạy nhất tại Nhật Bản. Mọi người sử dụng nó để điều trị mọi thứ từ đau đầu nhẹ đến cảm lạnh.
Tuy nhiên, một số người phương Tây cho rằng liều lượng quá nhỏ và cần phải được điều chỉnh dựa trên trọng lượng và mức độ đau của bạn. Bạn không nên sử dụng máy móc hoặc lái xe sau khi dùng loại Eve Type A vì nó có các thành phần an thần gây buồn ngủ
3. LuluAttack EX
LuluAttack EX, được sản xuất bởi Daiichi Sankyo Healthcare, dùng để điều trị đau họng, sốt, chảy nước mũi, ho và ngạt mũi.
Vì đây là một trong những loại thuốc điều trị cảm lạnh và cúm phổ biến nhất,nên thuốc này có ở hầu hết các nhà thuốc ở Nhật và rất dễ dàng mua!
4. Esutakku Eve Fine
Thuốc này là một trong những phương pháp điều trị triệu chứng cảm lạnh phổ biến nhất ở Nhật Bản, được sử dụng để hạ sốt, giảm ho, chảy nước mũi, hắt hơi và giảm đau, ngay cả với những cơn đau rất nặng. Thuốc này cũng khá dễ tìm thấy ở hầu hết các nhà thuốc trên khắp Nhật Bản.
Nguồn: Sugoi
Thuốc Điều Trị Các Chứng Cảm Lạnh Và Cảm Cúm Glotadol F
Glotadol F làm giảm nhanh chóng các triệu chứng do cảm lạnh và cảm cúm thông thường như sung huyết mũi (nghẹt mũi), hắt hơi, sổ mũi, viêm mũi dị ứng, mề đay, ngứa mũi hay họng, ho, sốt, nhức đầu và đau nhức mình, nhức đầu kết hợp với viêm xoang.
Glotadol F làm giảm nhanh chóng các triệu chứng do cảm lạnh và cảm cúm thông thường
Công dụng của thuốc Glotadol F
Làm giảm nhanh chóng các triệu chứng do cảm lạnh và cảm cúm thông thường như sung huyết mũi (nghẹt mũi), hắt hơi, sổ mũi, viêm mũi dị ứng, mề đay, ngứa mũi hay họng, ho, sốt, nhức đầu và đau nhức mình, nhức đầu kết hợp với viêm xoang.
Paracetamol: 500mg, Phenylephrin Hydroclorid: 7.5mg, Loratadin: 5mg, Dextromethorphan Hydrobromid:15mg, tá dược vừa đủ 1 viên.
Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 viên/lần, 2 lần/ ngày.Trẻ em từ 6 – 12 tuổi: Nửa liều người lớn.Trẻ em dưới 6 tuổi: Theo chỉ dẫn của Bác sĩ.Nên uống thuốc trong bữa ăn hoặc sau bữa ăn.
Quá mẫn cảm với các thành phần của thuốc. Suy gan hay suy thận nặng, thiếu Glucose 6-Phosphat Dehydrogenase. Cường giáp nặng, bệnh tim mạch hay động mạch vành nặng, tăng huyết áp nặng, nhanh tâm thất, dùng chung hay trong vòng 14 ngày sau khi ngưng dùng các thuốc ức chế Monoamin Oxydase.Đang dùng các thuốc ức chế Monoamin Oxydase, trẻ em dưới 2 tuổi.
Paracetamol nên được dùng thận trọng trên người nghiện rượu, bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận bị suy yếu. Không uống rượu trong thời gian dùng thuốc.Nên thận trọng khi dùng Phenylephrin trên người có bệnh tim mạch, tăng huyết áp, Glaucom góc hẹp, bệnh tuyến giáp, tiểu đường, phình động mạch chủ, xơ vữa động mạch, người già trên 60 tuổi.Thận trọng khi dùng Loratadin cho người bị suy gan hay thiểu năng thận, xuất hiện những nốt phát ban có màu bất thường, thâm tím hay giộp da mà không ngứa, người già, trẻ em dưới 2 tuổi.Tránh uống rượu bia trong thời gian điều trị.
Mua thuốc Glotadol F ở đâu?
Nhathuocsuckhoe.com cam kết cung cấp các sản phẩm Thuốc Glotadol F trị các chứng cảm lạnh và cảm cúm chính hãng 100%. Để đặt hàng, quý khách có thể lựa chọn một trong các hình thức sau:
– Mua hàng online tại website: Nhathuocsuckhoe.com
– Mua hàng trực tiếp tại địa chỉ:
Hà Nội: Quý khách vui lòng đặt hàng Online hoặc qua số điện thoại
Hồ Chí Minh: Số 62, Yên Đỗ, Phường 1, Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh
– Liên hệ tới số hotline: 024.6652.3810
Tên sản phẩm: thuốc Glotadol F
Quy cách: Hộp 10 vỉ x 1 viên
Xuất xứ: Việt Nam
Nhà sản xuất: GLOMED
Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Dược sĩ Hà Hằng – Cố vấn chuyên môn sản phẩm sức khỏe trên Nhathuocsuckhoe.com. Nếu cần thêm thông tin xin hỏi ý kiến Bác sĩ.
Có Nên Dùng Kháng Sinh Để Trị Cảm Lạnh, Cảm Cúm?
Theo Phó giáo sư, tiến sĩ, bác sĩ Nguyễn Thị Ngọc Dinh, nguyên Giám đốc Bệnh viện Tai Mũi Họng Trung ương, thời tiết chuyển lạnh khiến nhiều người gặp vấn đề về đường hô hấp, trong đó cảm lạnh, cảm cúm là bệnh dễ mắc ở nhiều lứa tuổi. Tuy việc điều trị không cần đến sự giúp đỡ của kháng sinh nhưng thói quen lạm dụng thuốc để chữa bệnh có thể khiến cho tình trạng kháng kháng sinh lan rộng, virus cảm lạnh, cảm cúm ngày càng diễn biến phức tạp, khó tiêu diệt hơn.
Phó giáo sư, tiến sĩ, bác sĩ Nguyễn Thị Ngọc Dinh gần 50 kinh nghiệm điều trị các bệnh đường hô hấp, bệnh do virus cảm cúm gây ra. Phó giáo sư, tiến sĩ, bác sĩ Nguyễn Thị Ngọc Dinh có gần 50 kinh nghiệm điều trị các bệnh đường hô hấp, bệnh do virus cảm cúm gây ra.
– Trong giai đoạn chuyển mùa, số lượng người mắc bệnh hô hấp nói chung và cảm lạnh, cảm cúm nói riêng như thế nào, thưa bác sĩ?
Khi thời tiết bước vào giai đoạn chuyển mùa, chuyển lạnh, nhất là tháng 3-4-5 và tháng 11-12, dịch cúm phát triển mạnh, số người bệnh đi khám rất đông. Tình trạng bệnh diễn biến phức tạp, nhất là những ca kháng kháng sinh khiến cho việc chữa trị gặp nhiều khó khăn.
– Kháng kháng sinh nguy hiểm ra sao?
– Kháng kháng sinh là khi mầm bệnh hay vi khuẩn có khả năng chống lại thuốc kháng sinh. Điều này khiến việc điều trị trở nên khó khăn vì các bác sĩ phải sử dụng thuốc kháng sinh thay thế, có độc tính cao hơn dẫn đến thời gian nằm viện kéo dài, không chữa được bệnh.
Mới đây, Tổ chức Y tế thế giới (WHO) đưa Việt Nam vào danh sách các nước có tỷ lệ kháng kháng sinh cao nhất trên toàn cầu. Đây là lời cảnh tỉnh không chỉ cho người dân mà cả các bác sĩ kê đơn và người bán thuốc, tránh lạm dụng thuốc kháng sinh để điều trị bệnh.
– Nhưng một số trường hợp cảm như đau họng, hắt hơi, sổ mũi khi dùng kháng sinh sẽ thấy đỡ ngay, lý do là gì?
– Thông thường cảm lạnh, cảm cúm, các bác sĩ khuyên không nên dùng kháng sinh, vì đa phần bệnh là do virus, trong khi kháng sinh chỉ hoạt động chống lại vi khuẩn. Dùng thuốc kháng sinh không đúng bệnh, đúng liều có thể làm hệ thống miễn dịch yếu đi, tạo môi trường thuận lợi cho virus phát triển.
Đối với những trường hợp dùng kháng sinh đỡ ngay, có thể là do bệnh nhân bị bội nhiễm vi khuẩn. Trong trường hợp này, bác sĩ có thể dùng kháng sinh diệt và kiềm hãm vi khuẩn. Nhưng nếu để cho hệ miễn dịch của cơ thể tự diệt vi khuẩn, tự chữa lành thì tốt hơn là dùng kháng sinh. Lúc này, tất cả những gì bạn nên làm là tăng cường sức đề kháng để cơ thể chiến đấu với bệnh tật. Vậy nên, khi bị cảm lạnh, cảm cúm, tốt nhất là không dùng kháng sinh để điều trị bệnh.
– Bác sĩ nhận định thế nào về việc dùng thảo dược thiên nhiên trị cảm lạnh, cảm cúm?
– Các bạn nên nhớ khi bị cảm lạnh, cảm cúm nên nghỉ ngơi, chăm sóc cơ thể để tăng cường sức đề kháng, chống lại virus gây bệnh. Cá nhân tôi nhận định việc sử dụng thảo dược giúp giảm các triệu chứng cảm lạnh, cảm cúm là điều nên làm vì thảo dược vừa an toàn lại hiệu quả. Hiện nay, người dân theo nhịp sống hối hả nên đôi khi muốn hết nhanh, ví dụ đang sốt cao thì uống thuốc hạ sốt để hết sốt liền. Tuy nhiên, khi mọi người có ý thức hạn chế dùng thuốc kháng sinh thì xu hướng dùng thảo dược lành tính, thiên nhiên sẽ phát triển mạnh.
Hiện đa số các bạn hay sử dụng các phương pháp dân gian tự làm như ngâm chanh đào, pha nước chanh… nhưng nếu có các sản phẩm về thảo dược được nghiên cứu và bào chế tiện dụng thì tôi nghĩ xu hướng dùng thảo dược để phòng ngừa và trị cảm cúm sẽ thành xu hướng mới và đem lại hiệu quả cao hơn.
Theo Báo Vnexpress
Top Thuốc Trị Cảm Cúm Của Nhật Dạng Viên 2022
Thuốc cảm cúm Pabron Gold, thuốc cảm EX của Nhật hay những loại thuốc trị cảm cúm của Nhật dạng viên bên dưới có tác dụng điều trị cảm sốt, giảm đau đầu, mệt mỏi, tăng cường sức đề kháng.
1/ Thuốc cảm cúm Pabron Gold
Thuốc cảm cúm Pabron có loại bột (44 gói) và loại viên (210 viên). Cả hai loại này tác dụng đều tương đương nhau, tuy nhiên theo cá nhân mình thì uống bột cảm giác ngấm nhanh hơn nhưng hơi khó uống. Còn thuốc viên dễ uống hơn nhưng không ngấm nhanh bằng.
Đây là một trong những loại thuốc chữa cảm cúm rất hiệu quả, chuyên trị các triệu chứng cảm cúm, ho khan, ho có đàm, nghẹt mũi, sổ mũi, viêm họng, viêm phế quản, sốt, đau đầu. Thuốc này dùng cho người lớn và trẻ từ 12 tuổi trở lên. Trẻ dưới 12 tuổi chưa được dùng thuốc này.
+ Pabron loại bột + Người lớn: mỗi lần 1 gói, ngày uống 3 lần + Trẻ từ 12~14 tuổi: mỗi lần 2/3 gói, ngày uống 3 lần (2 gói). + Trẻ dưới 12 tuổi không được dùng + Giá: 1447 yên + Pabron loại viên + Người lớn: mỗi lần 3 viên, ngày uống 3 lần + Trẻ từ 12~14 tuổi: mỗi lần 2 viên, ngày uống 3 lần. + Trẻ dưới 12 tuổi không được dùng + Giá: 1741 yên
2/ Thuốc cảm cúm エスエスブロン錠 84錠
Cũng giống với thuốc Pabron, thuốc cảm cúm エスエスブロン錠 84錠 cũng rất hiệu quả điều trị các triệu chứng cảm cúm như nhức đầu ho sổ mũi và đờm. Viên thuốc nhỏ dễ uống, tuy nhiên loại thuốc này có nhược điểm là số lượng viên uống mỗi lần khá nhiều.
3/ Thuốc cảm cúm パブロンSゴールドW錠 60錠
+ Tên thuốc: パブロンSゴールドW錠 60錠 + Người lớn: mỗi lần 2 viên, ngày uống 3 lần. + Trẻ từ 8~14 tuổi: mỗi lần 1 viên, ngày uống 3 lần. + Trẻ dưới 8 tuổi không được dùng + Uống sau bữa ăn ít nhất 30 phút + Giá: 1495 yên + Một lọ có 60 viên
4/ 新コンタックかぜ総合 36カプセル
+ Tên thuốc: エスエスブロン錠 84錠 + Người lớn: mỗi lần 1 viên, ngày uống 2 lần sáng tối. + Trẻ từ 7~15 tuổi: mỗi lần 1 viên, ngày uống 2 lần sáng tối. + Trẻ dưới 7 tuổi không được dùng. + Uống sau bữa ăn ít nhất 30 phút + Giá: 1406 yên + Một lọ có 36 viên con nhộng
5/ ルルアタックEX 24錠
Thuốc cảm cúm ルルアタックEX 24錠 đặc trị cảm cúm với các triệu chứng đau họng, sốt. Một hộp thuốc có 24 viên và thông thường là liều dùng cho
+ Tên thuốc: ルルアタックEX 24錠 + Người lớn (15 tuổi trở lên): mỗi lần 2 viên, ngày uống 3 lần. + Trẻ dưới 15 tuổi không được dùng + Uống sau bữa ăn ít nhất 30 phút + Giá: 1220 yên + Một lọ có 24 viên
Lưu ý khi dùng thuốc cảm của Nhật
Với trẻ em, siro trị cảm cúm Muhi mình thấy rất hiệu quả, dùng được cho trẻ từ 3 tháng tuổi trở lên tới 7 tuổi. Bé nhà mình thường rất khó chịu khi uống thuốc nếu lấy theo đơn của bác sĩ, tuy nhiên lại rất hợp tác với thuốc cảm cúm của Muhi và rất hiệu quả.
Từ vựng về thuốc tiếng Nhật
Hiệu thuốc ・薬局(やっきょく) ・薬屋(くすりや) ・ドラッグストア(Drug Store) Triệu chứng bệnh ・熱(ねつ)/ 発熱(はつねつ): sốt ・風邪(かぜ): cảm cúm ・のどが痛い ・ のどの痛み: đau họng ・咳(せき): ho ・たん:đờm ・鼻水(はなみず): chảy nước mũi ・鼻づまり (はなづまり): nghẹt mũi ・頭痛(ずつう):đau đầu ・くしゃみ: hắt xì ・だるい:người mệt mỏi ・息苦し(いきぐるし): khó thở Loại thuốc ・鎮痛(ちんつう)/ 痛み止め(いたみどめ): giảm đau ・鎮痛剤(ちんつうざい)/ 痛み止め (いたみどめ): thuốc giảm đau ・総合(そうごう)かぜ薬: thuốc cảm cúm ・せき止め薬 (せきどめくすり): thuốc chữa ho ・去たん・去痰 (きょたん) : long đờm ・点鼻薬 (てんびやく)・点鼻液: thuốc nhỏ mũi ・のどスプレー: thuốc xịt họng Dạng thuốc ・錠 (じょう): thuốc viên ・カプセル: thuốc con nhộng ・液 (えき) ・ シロップ: thuốc nước/ si rô ・包(ほう/ ぽう/つつみ): thuốc gói (thuốc dạng bột)
Cập nhật thông tin chi tiết về Top Các Loại Thuốc Trị Cảm Cúm Và Cảm Lạnh Của Nhật Bản trên website Sdbd.edu.vn. Hy vọng nội dung bài viết sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn, chúng tôi sẽ thường xuyên cập nhật mới nội dung để bạn nhận được thông tin nhanh chóng và chính xác nhất. Chúc bạn một ngày tốt lành!