Bạn đang xem bài viết Thuốc Hạ Sốt, Giảm Đau Panadol Osteo (Hộp 96 Viên) được cập nhật mới nhất tháng 10 năm 2023 trên website Sdbd.edu.vn. Hy vọng những thông tin mà chúng tôi đã chia sẻ là hữu ích với bạn. Nếu nội dung hay, ý nghĩa bạn hãy chia sẻ với bạn bè của mình và luôn theo dõi, ủng hộ chúng tôi để cập nhật những thông tin mới nhất.
Không có gluten, lactose hoặc đường
Viên nén có hình bầu dục cũng như được bao bọc bằng màng phim, giúp dễ nuốt hơn và không để lại dư vị đắng.
– Panadol Osteo là viên uống hai lớp được cấp bằng sáng chế kết hợp liều phóng thích tức thời và liều lượng giải phóng duy trì để giúp kiểm soát viêm xương khớp.
– Nó có thể giúp giảm đau dai dẳng lâu dài. Panadol Osteo có thể là một lựa chọn thuận tiện, có chứa liều lượng paracetamol cao hơn so với viên Panadol thông thường.
– Chỉ với 3 liều hàng ngày, mỗi liều kéo dài đến 8 giờ, Panadol Osteo có thể giảm đau đến 24 giờ.
– Nếu bạn bị dị ứng với paracetamol
– Nếu sử dụng các loại thuốc khác có chứa paracetamol
– Thường xuyên hơn 6 giờ một lần
– Dành cho trẻ em dưới 12 tuổi
– Trong hơn 48 giờ đối với trẻ em từ 12-17 tuổi trừ khi được chỉ định từ chuyên viên y tế
– Trong hơn một vài ngày tại một thời điểm ở người lớn trừ khi được chỉ định từ chuyên viên y tế
– Nếu bất kỳ con dấu nào trên bao bì này bị hỏng
– Nếu gói sử dụng theo ngày đã hết hạn
– Cho đến khi bạn đọc kỹ tờ hướng dẫn sử dụng.
– Nếu bạn có vấn đề về gan hoặc thận
– Nếu bạn đang dùng warfarin (một loại thuốc dùng để làm loãng máu)
Ngừng sử dụng và đến gặp bác sĩ ngay lập tức nếu: Bạn bị dị ứng da, khó thở hoặc thở khò khè sau khi dùng Panadol Osteo.
– Người bị viêm loét dạ dày.
– Các bà mẹ đang cho con bú.
– Trẻ từ 12 tuổi trở lên & Người lớn: Uống 1 – 2 viên/lần với nước (nuốt nguyên viên, không nhai hoặc bẻ)
– Có thể lặp lại liều mỗi 6-8 giờ (Dùng tối đa 6 viên trong 24 giờ)
+ Các liều lượng nên cách đều nhau trong ngày
+ Có thể uống cùng thức ăn hoặc không
+ Các viên thuốc không được dập nát
Bảo quản dưới 30 độ C
Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Panadol Sủi
Thuốc giảm đau hạ sốt PANADOL VIÊN SỦI có thành phần chính là Paracetamol 500mg dạng viên sủi bọt, tác dụng nhanh, do công ty dược phẩm GlaxoSmithKline (GSK) Australia sản xuất, được dùng để hạ sốt và giảm đau trong đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau cơ xương khớp, đau răng, sốt và đau sau khi tiêm vacxin.
THÔNG TIN CHI TIẾT SẢN PHẨM
Mỗi viên Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol sủi có chứa:
Paracetamol ………………….500 mg Tá dược vđ ………………..1 viên sủi
Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol sủi được dùng để chỉ định trong các trường hợp sau:
– Điều trị cơn đau từ nhẹ đến vừa bao gồm: đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.
– Hạ sốt.
Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol sủi chỉ dùng đường uống. Hòa tan thuốc trong ít nhất nửa cốc nước.
Người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên: uống 1-2 viên/lần, sau mỗi 4-6 giờ nếu cần. Không dùng quá 8 viên/ngày.Trẻ em từ 6-11 tuổi: dùng 1/2 liều người lớn. Liều tối đa hàng ngày không quá 60mg/kg cân nặng.Trẻ em dưới 6 tuổi: không khuyến cáo dùng Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol sủi cho trẻ em dưới 6 tuối.
Chống chỉ định dùng Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol sủi cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Phụ nữ mang thai: Không khuyến nghị dùng Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol sủiPhụ nữ cho con bú: Nếu không có chỉ định của bác sĩ thì không nên dùng thuốc này trong thời gian đang cho con bú.
Mỗi hộp Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol sủi gồm 5 vỉ, mỗi vỉ 4 viên.
Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol sủi được sản xuất bởi công ty dược phẩm GlaxoSmithKline (GSK) Australia.
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Hotline Dược sĩ tư vấn trực tiếp: 09321.76399 / 098.4649.039
E-mail: lienhe.nhathuochcm@gmail.com
Glotadol 500 Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Hộp 100 Viên
Glotadol 500 hạ sốt hữu hiệu ít tác động đến hệ tim mạch và hệ hô hấp, không làm thay đổi cân bằng acid-base, không gây kích ứng, xước hoặc chảy máu dạ dày. Paracetamol hấp thu nhanh chóng và hầu như hoàn toàn qua đường tiêu hóa, chảy máu dạ dày.
Làm giảm các cơn đau từ nhẹ đến vừa như đau đầu và đau cơ thông thường
Đau nhức do cảm cúm hay cảm lạnh, đau lưng, đau răng, đau do viêm khớp nhẹ và đau do hành kinh.
Quá mẫn với các thành phần của thuốc.
Bệnh nhân thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.
Bệnh viêm gan tiến triển nặng, suy gan nặng.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Tác dụng phụ thường nhẹ và có thể hồi phục sau khi ngưng dùng thuốc.
Trên da: hiếm khi nổi mẩn, ban đỏ hay mày đay.
Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
Không được dùng paracetamol để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em nếu không có chỉ định của bác sĩ.
Thận trọng khi sử dụng trên bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận bị suy yếu.
Thận trọng đối với những bệnh nhân có tiền sử thiếu máu.
Nên tránh hoặc hạn chế uống rượu khi dùng thuốc vì rượu có thể làm tăng độc tính của paracetamol trên gan.
Phụ nữ có thai nên tham khảo ý kiến Bác sĩ trước khi dùng.
1 hộp 100 viên.
Nơi thoáng mát, dưới 25 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.
Glomed – Việt Nam.
Sốt là cách cơ thể chống lại virus nhưng nếu sốt quá cao sẽ rất nguy hiểm, ảnh hưởng đến sức khỏe và có nguy cơ dẫn đến tử vong nếu không hạ sốt kịp thời, đặc biệt là trẻ nhỏ. Vậy nguyên nhân gây sốt là do đâu?
Sốt do virus như nhiễm virus cảm lạnh, virus cúm hay sốt xuất huyết thường dẫn đến sốt cao , kéo dài.
Sốt do vi khuẩn gây nhiễm trùng chanwrh hạn như viêm họng, viêm phổi, viêm mô tế bào…
Sốt do vaccine đây được coi là tác dụng phụ của các loại thuốc nà.
Mọc răng cũng là một trong các nguyên nhân gây ra sốt nhưng không ảnh hưởng nghiêm trọng.
Bạn có thể một số phương pháp hạ sốt tại nhà đơn gairn như uống nhiều nước, tắm bằng nước ấm, nghĩ ngơi ở phòng có nhiệt độ phù hợp và dùng kèm với thuốc hạ sốt theo chỉ định của thầy thuốc.
Glotadol 500 với thành phần Paracetamol là thuốc có công dụng hạ sốt, không ảnh hưởng đến tin mạch, hệ hô hấp, an toàn và đảm bảo cho người sử dụng.
* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.
Thuốc Paracetamol Giảm Đau, Hạ Sốt 500Mg (Hộp 100 Viên)
Thuốc Paracetamol 500mg được chỉ định sủ dụng trong các trường hợp như: cảm cúm, sốt nóng, nhức đầu, đau nhức cơ xương, đau dây thần kinh, đau họng, đau răng…
THÀNH PHẦN LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG
Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh nghiêm trọng về tim, phổi, thận hoặc gan.
Quá mẫn với paracetamol.
Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Ít gặp hơn là những tác động gây rối loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu hoặc gây độc tính trên thận khi lạm dụng dài ngày.
Hiếm gặp phản ứng quá mẫn.
Lưu ý thận trọng khi sử dụng thuốc Paracetamol:
Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p – aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.
Người bị phenylceton – niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể phải được cảnh báo là một số chế phẩm paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hóa trong dạ dày – ruột thành phenylalanin sau khi uống.
Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước.
Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.
Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
BẢO QUẢN SẢN XUẤT
SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO
CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO
Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, chúng tôi
Tổng đài tư vấn: 1800 67 68
Email: cskh@phanolink.com
Khi trẻ bị sốt, bố mẹ nên cởi bớt quần áo của trẻ, cho trẻ mặc đồ thoáng mát, thấm mồ hôi tốt nhằm phân tán các cơn nóng cơ thể của trẻ.
Nên cho trẻ uống nhiều nước do sốt dễ làm bé mất nước thông qua việc đổ mồ hôi.
Nên đo nhiệt độ cho bé 4 tiếng/lần để việc chăm sóc bé tốt hơn.
Nên lau mình bằng nước ấm cho bé, giúp làm giãn các mạch máu, làm cho cơ thể của trẻ mát từ bên trong, hạ nhiệt nhanh. Nên lau người bé 20-30 phút/lần.
Nếu trẻ không hạ sốt sau khi thực hiện các biện pháp trên thì hãy nhanh chóng đua bé đến bệnh viện để theo dõi và chữa trị kịp thời. Vì có thể bé sẽ bị sốt sốt huyết, sốt siêu vi gây nguy hiểm tính mạng.
Thuốc Paracetamol 500mg được chỉ định sủ dụng trong các trường hợp như: cảm cúm, sốt nóng, nhức đầu, đau nhức cơ xương, đau dây thần kinh, đau họng, đau răng…Sản phẩm phù hợp cho nhu cầu hốt cho cả người lớn và trẻ em.
* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.
Thuốc Giảm Đau,Hạ Sốt Eve Quick Hộp 40 Viên Nhật
Có những lúc đau đầu không thể chịu nổi, thì đã có thuốc giảm đau EveQuick , Chăm sóc sức khỏe giảm đau 1 cách nhẹ nhàng, tự nhiên không gây tác dụng phụ
Viên uống giảm đau EVE Quick hộp 40 viên của Nhật Bản giảm đau đầu hiệu quả
Công dụng của viên uống giảm đau Eve Quick Nhật Bản– Cuộc sống ngày càng trở nên áp lực và căng thẳng, mọi người chúng ta thường chóng mặt, đau đầu thậm chí là stress dài hạn. Trong đó viên uống giảm đau Eve Quick mang đến nhiều công dụng:
– Thuốc có tác dụng đặc trị làm giảm các cơn đau nhức đầu nhanh chóng.
– Giúp hạ sốt khẩn cấp an toàn mà hoàn toàn không gây tác dụng phụ.
– Thuốc giảm dau hạ sốt EVE Quick có tác dụng giảm đau răng, đau kinh nguyệt
– Thuốc giảm đau hạ sốt EVE Quick cũng có thể dùng để giảm đau bụng, đau mỏi gân cốt hiệu quả
– Ngoài ra viên uống giảm đau Eve Quick còn làm giảm triệu chứng cảm cúm
Thành phần viên uống giảm đau Eve Quick– Viên uống giảm đau hạ sốt Eve Quick được chiết xuất chủ yếu từ các thành phần:
– Silica, Cellulose, Natri croscarmellose, Cellulose hydroxypropyl
– Macrogol, titanium dioxide, magnesi stearat, Talc
– Thành phần Ibuprofen, profin chống đau và viêm
– Kết hợp giữa Cafein khan và Allylisopropylacetylurea nâng cao hiệu quả an thần của thuốc
Hướng dẫn sử dụng:– Ngày 3 lần, 2 viên/ lần , trước khi ăn khoảng 30 đến 45 phút. Mỗi lần uống nên cách nhau ít nhất 4 tiếng. Không nên uống thuốc khi bụng quá đói
Thuốc giảm đau Eve Quick không chỉ giảm đau mà còn có thể hạ sốt
Những lưu ý khi sử dụng viên uống giảm đau Eve QuickLà sản phẩm có tác dụng giảm đau hiệu quả và nhanh chóng, viên uống giảm đau Eve Quick là sự lựa chọn của nhiều người trong thời buổi hiện nay. Tuy nhiên để giảm thiểu rủi ro cũng như an toàn khi sử dụng, bạn cần nên lưu ý một số vấn đề sau:
– Nếu trong quá trình sử dụng, không thấy giảm triệu chứng đau nhức, bạn nên tham khảo chuyên gia hoặc bác sĩ chuyên môn
– Không dùng cho trẻ dưới 15 tuổi, phụ nữ mang thai sắp sinh hay những người bị triệu chứng hen suyễn
– Không uống bia rượu trước và sau khi dùng thuốc
– Đặc biệt không dùng cho người dị ứng với các thành phần của thuốc
– Không dùng thuốc trong thời gian dài hơn 3 – 4 ngày.
– Tác dụng phụ của thuốc Eve Quick gây buồn ngủ do đó vui lòng sau khi dùng thuốc không tham gia lái xe, vận hành máy móc.
– Đối với những người bị cao huyết áp, đang trị liệu bệnh muốn sử dụng thuốc cần nên tham khảo ý kiến của bác sĩ
Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Advil Của Mỹ Hộp 300 Viên
Thuốc giảm đau hạ sốt Advil của Mỹ hộp 300 viên Giới thiệu sản phẩm Thuốc giảm đau Advil 300 viên của Mỹ
Mỗi ngày chúng ta phải đối mặt với các nỗi lo như: áp lực về công việc, học hành và gánh nặng gia đình hay là các vấn đề trong cuộc sống… chính những điều này đã làm cho các cơn đau đầu thường xuyên kéo đến. Đau đầu và chóng mặt không còn lạ đối với từng người chúng ta nhưng nó lại gây ảnh hưởng không nhỏ tới công việc và cuộc sống đặc biệt là những người hay bị đau đầu. Chính vì vậy mà nhanh chóng đẩy lùi cũng như ngăn ngừa các cơn đau này là việc chúng ta cần phải làm ngay khi chúng xuất hiện để tránh các trường hợp đáng tiếc xảy ra. Làm sao để mà nhanh chóng thoát khỏi được các tình trạng này?
Thuốc giảm đau Advil 300 viên của Mỹ chính là người bạn đồng hành nếu như bạn muốn nhanh chóng đẩy lùi đi những cơn đau đó. Đây là sản phẩm giúp giảm đau cực kỳ hiệu quả những triệu chứng, luôn luôn đem lại cho bạn sức khỏe dồi dào cũng như tinh thần luôn thoải mái mỗi khi làm việc. Các cơn đau nhức khó chịu sẽ không còn đeo bám theo bạn nữa. Sản phẩm được nghiên cứu cũng như sản xuât theo công nghệ hiện đại của Mỹ.
Công dụng của Thuốc giảm đau AdvilLàm giảm đi những cơn đau như:
– Đau bụng ở trong thời kỳ kinh nguyệt
– Giúp hạ sốt một cách nhanh chóng
– Những triệu chứng cảm cúm thông thường.
Lợi ích nổi bật mà Thuốc giảm đau Advil 300 viên của Mỹ mang lại:
– Thuốc giảm đau Advil 300 viên là một sản phẩm được nghiên cứu trong thời gian dài với những thành phần chọn lọc nhằm điều trị nhanh chóng khi cơn đau xuất hiện. Với công dụng chính làm giảm đi cơn đau, hạ sốt hữu hiệu đem lại cho bạn một tinh thần làm việc hiệu quả hơn. Các cơn đau đầu, nhức khớp, đau răng và cảm cúm thông thường… nay đã không còn là một vấn đề đáng lo nữa.
– Sản phẩm có công dụng chấm dứt nhanh chóng các cơn đau làm ảnh hưởng tới sức khỏe. Sản phẩm được nghiên cứu cũng như sản xuất theo dây chuyền khép kín, nghiêm ngặt theo tiêu chuẩn của Mỹ.
Đối tượng:
– Dùng cho người lớn cũng như trẻ em 12 tuổi trở lên
– Dưới 12 tuổi yêu cầu phải có ý kiến của bác sĩ
Cách dùng:
– Uống 1 viên trong khoảng 4 – 6 tiếng, nếu không giảm hẵn thì có thể dùng 2 viên.
– Lưu ý: Không dùng quá 6 viên trong vòng 24 giờ.
Khuyến cáo:
– Không dùng cho trẻ dưới 12 tuổi.
– Bạn có vấn đề về dạ dày như là viêm loét, đau dạ dày…
– Không sử dụng nếu như bạn bị dị ứng với thuốc giảm đau.
– Đang trong quá trình điều trị bệnh hay là trước khi phẫu thuật nên hỏi ý kiến của bác sĩ trước khi bạn sử dụng sản phẩm.
– Không sử dụng cho phụ nữ đang mang thai hoặc là cho con bú.
– Để xa tầm tay của trẻ em.
Đánh giá của khách hàng đã sử dụng“Đây là thuốc giảm đau tốt nhất đối với tôi. Nó có tác dụng làm giảm đi cơn nhức đầu thường xuyên. Tôi đã thử tất cả và không có sản phẩm nào có công dụng tốt như Advil. Tôi rất thích hộp có kích thước lớn và đầy tính năng này. Điều này sẽ làm tôi tốt lên nhanh thôi. Đây cũng là một sản phẩm rất tốt cho bệnh đau cơ bắp cũng như nhức mỏi cơ thể nói chung. Một sản phẩm rất tuyệt vời.” “Một sản phẩm vô cùng tuyệt vời đối với tôi. Tôi có vấn đề về vai và đầu gối, sản phẩm này là chỉ có một mà mang lại nhiều hiệu quả tốt, thậm chí là tốt nhất. Bác sĩ của tôi khuyên tôi dùng Advil để đem lại hiệu quả tốt nhất.”
( Đánh giá của khách hàng trên amazon )
THÔNG TIN THAM KHẢO: Biện pháp lâu dài giúp giảm đau bụng kinh?Chế độ ăn uống và ngủ nghỉ hợp lý:
– Nên ăn đủ chất nhưng hạn chế việc ăn thức ăn có đồ cay và nóng gây táo bón dễ làm đau bụng kinh nặng thêm. Bạn nên uống nước chanh nóng, sử dụng những loại vitamin hỗn hợp và thực phẩm có chứa nhiều canxi, vitamin C và B6…
– Ăn nhiều rau, trái cây, cá cũng như hạn chế những loại thực phẩm ngọt, mặn. Không ăn những thứ có công dụng giữ nước như giấm, táo, ngó sen,… đặc biệt là trong các ngày “đèn đỏ”.
– Không nên uống cà phê, chè, nước ngọt có ga… thường xuyên vì có chất cafein vì có thể gây khó chịu cũng như bồn chồn trong kỳ kinh nguyệt.
– Tạo thói quen vệ sinh vùng kín sạch sẽ
– Vệ sinh sạch sẽ vùng kín vào các ngày này là một điều rất cần thiết, tránh làm việc nặng và làm việc quá sức.
– Giảm đến mức thấp nhất các căng thẳng và áp lực cuộc sống
– Cách tốt nhất cần nhiều sự cố gắng của bạn để giảm đi cơn đau bụng kinh đó là giữ cho tinh thần luôn thoải mái và tâm trạng luôn hài hòa, hạn chế việc ảnh hưởng bởi các áp lực từ môi trường sống, công việc cũng như gia đình…
Cập nhật thông tin chi tiết về Thuốc Hạ Sốt, Giảm Đau Panadol Osteo (Hộp 96 Viên) trên website Sdbd.edu.vn. Hy vọng nội dung bài viết sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn, chúng tôi sẽ thường xuyên cập nhật mới nội dung để bạn nhận được thông tin nhanh chóng và chính xác nhất. Chúc bạn một ngày tốt lành!