Xu Hướng 12/2022 # Pabemin Thuốc Bột Điều Trị Sốt, Cảm Lạnh (Hộp 100 Gói) / 2023 # Top 12 View | Sdbd.edu.vn

Xu Hướng 12/2022 # Pabemin Thuốc Bột Điều Trị Sốt, Cảm Lạnh (Hộp 100 Gói) / 2023 # Top 12 View

Bạn đang xem bài viết Pabemin Thuốc Bột Điều Trị Sốt, Cảm Lạnh (Hộp 100 Gói) / 2023 được cập nhật mới nhất trên website Sdbd.edu.vn. Hy vọng những thông tin mà chúng tôi đã chia sẻ là hữu ích với bạn. Nếu nội dung hay, ý nghĩa bạn hãy chia sẻ với bạn bè của mình và luôn theo dõi, ủng hộ chúng tôi để cập nhật những thông tin mới nhất.

Thuốc bột uống Pabemin điều trị sốt từ nhẹ đến vừa – cảm lạnh, ho, sổ mũi – nhức đầu, nhức răng – dị ứng đường hô hấp trên.

Sốt từ nhẹ đến vừa – cảm lạnh, ho, sổ mũi – nhức đầu, nhức răng – dị ứng đường hô hấp trên.

Hòa tan với nước trước khi uống. Ngày uống 4 – 6 lần, mỗi lần cách nhau 4 – 6 giờ.

Nếu cơn đau kéo dài quá 5 ngày ở trẻ em và 10 ngày ở người lớn, sốt cao trên 39,5 độ C, sốt kéo dài quá 3 ngày hoặc sốt tái phát: Không nên tiếp tục điều trị mà không hỏi ý kiến bác sĩ.

Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: Uống 1 – 2 gói/lần.

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 – 2 gói/lần.

Hoặc uống theo sự hướng dẫn của thầy thuốc.

Quá mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Suy tế bào gan, glocom góc hẹp, phì đại tuyến tiền liệt, cơn hen cấp.

Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận, gan, thiếu G6PD.

Người tắc cổ bàng quang, tắc môn vị tá tràng. Người cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng.

Người đang dùng thuốc ức chế MAO trong vòng 14 ngày.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100:

Dạ dày – ruột: Buồn nôn, nôn.

Huyết học: Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu.

Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

Hiếm gặp, ADR < 1/1000:

Cách xử trí: Ngưng dùng thuốc khi có bất kỳ một phản ứng dị ứng nào xảy ra.

Thông báo cho bác sĩ các tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tránh dùng chung với nước giải khát có rượu.

Người cao tuổi: Thận trọng khi dùng thuốc cho người cao tuổi.

Người mang thai và cho con bú: Không dùng cho phụ nữ mang thai 3 tháng cuối và cho con bú vì có thể gây động kinh ở trẻ sơ sinh và ức chế tiết sữa.

Người lái xe và vận hành máy móc: Thuốc có thể gây ngủ gà, chóng mặt, hoa mắt, nhìn mờ và suy giảm tâm thần vận động nên tránh dùng cho người đang vận hành máy móc hay lái tàu xe.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, chúng tôi

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Bạn cần làm gì để phòng ngừa tình trạng sốt

Rửa tay thường xuyên và kỹ càng vào những thời điểm sau: Trước khi ăn, sau khi đi vệ sinh, vừa thăm người bệnh, sau khi đi ra ngoài về, vuốt ve động vật,…

Không để tay chạm vào mặt, mắt, mũi, miệng. Đây là những nơi các chủng sinh vật dễ dàng xâm nhập vào cơ thể gây bệnh.

Tránh tiếp xúc với ô nhiễm, bụi bẩn và các bệnh nhân đang mắc bệnh.

Tránh ăn các thực phẩm nhiễm khuẩn gây bệnh.

Khi có các triệu chứng bị sốt, tay chân nhức mỏi nên sử dụng ngay Pabemin giúp hạ sốt tức thời, làm giảm cơn đau đầu từ nhẹ đến vừa. Nếu có các triệu chứng sốt quá cao hãy đến gặp ngay bác sĩ để được điều trị kịp thời, tránh hậu quả về sau. Ngoài ra tại Phanolink còn có Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Efferalgan, Glotadol 325, Hapacol Extra giúp giảm đau hạ sốt rất hiệu quả.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Bột Trị Cảm Cúm Trẻ Em 46 Gói / 2023

Xuất xứ: Hàng nội địa Nhật Bản

★ Công dụng Bột trị cảm cúm trẻ em 46 gói:

– Giúp trị cảm cúm, ho, sốt, sổ mũi, ngạt mũi, khó thở – Cảm cúm Paburon 46 gói là thuốc cảm cúm chứa thành phần Guaifenesin 60 mg giúp làm lỏng đờm, tan đờm nhầy trong họng và phế quản – Chứa 7 thành phần hoạt tính có hiệu quả cải thiện rõ rệt các triệu chứng khó chịu khi bị cảm lạnh. – Mở rộng phế quản, để việc hít thở được dễ dàng hơn. – Hạ sốt nhanh chóng, giảm đau rát ở cổ họng do ho lâu, có đờm. Ngăn chặn các triệu chứng sổ mũi, mũi đặc, nghẹn mũi, khó thở. – Giảm cơn đau đầu. – Ngoài ra thuốc còn bổ sung thêm nhiều loại vitamin thiết yếu trong thời gian cơ thể phải chống chọi với bệnh cảm lạnh. – Có thể sử dụng như một loại thuốc trong gia đình.

★ Thành phần của sản phẩm Bột trị cảm cúm trẻ em 46 gói:

– Guaifenesin 60 mg là thành phần long đờm. Thuốc hoạt động bằng cách làm mỏng và làm loãng chất nhầy trong đường hô hấp, ngăn tắc nghẽn và giúp bé thở dễ dàng hơn.

– Dihydrocodeine phosphate 8 mg giúp giảm đau và giảm ho

– dl-methylephedrine hydrochloride 20 mg tác dụng làm giảm tạm thời chứng nghẹt mũi. Thuốc này hoạt động bằng cách giảm sưng tấy trong mũi và tai, do đó làm giảm sự khó chịu và làm cho dễ thở.

– Acetaminophen 300 mg giảm đau và hạ sốt

– Chlorpheniramine maleate 2,5 mg giúp ngăn chặn các triệu chứng hắt hơi, mũi nhỏ giọt, nghẹt mũi, giảm việc chảy nước mắt, ngứa mắt / mũi / họng, chảy nước mũi và hắt hơi. Thuốc thông mũi giúp làm giảm nghẹt mũi và các triệu chứng ù tai.

– Cafein khan 25 mg giảm đau đầu và giúp tỉnh táo, giảm cảm giác buồn ngủ

– Riboflavin (vitamin B 2) 4 mg Giúp bổ sung vitamin bị hao hụt khi mất đi do bị cảm cúm

Nước tiểu có thể trở thành màu vàng do dùng thuốc này, nhưng điều này là do vitamin B2 điều này hoàn toàn bình thường, không cần lo lắng.

★ Cách dùng Bột trị cảm cúm trẻ em 46 gói:

– Pha 1 gói thuốc cúm với nước đun sôi để nguội, uống sau khi ăn 30 phút. Uống thuốc cúm Taisho 3 lần/ngày. – Đối với trẻ từ 1-3 tuổi: 1/4 gói/lần – Đối với trẻ từ 3-7 tuổi: 1/3 gói/lần – Đối với trẻ từ 7-11 tuổi: 1/2 gói/lần – Trẻ từ 11-14 tuổi: 2/3 gói/lần – Từ 15 tuổi trở lên: 1 gói/lần

★ Thận trọng:

– Không sử dụng cùng thuốc viêm mũi, hen suyễn, thuốc say tàu xe, thuốc dị ứng hoặc các thuốc cảm lạnh, giảm đau, hạ sốt, an thần, thuốc kháng histamin khác.

– Không sử dụng cho những người dị ứng với các thành phần của thuốc.

– Không sử dụng khi điều khiển tàu xe vì thuốc có thể gây buồn ngủ.

– Không sử dụng cho phụ nữ mang thai hoặc cho con bú.

★ Bảo quản:

– Giữ nơi thoáng m át, không tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng mặt trời.

– Để xa tầm tay trẻ em

Thuốc Cảm Cúm Nhật Bản Hộp 44 Gói 100% Hàng Chuẩn Xách Tay / 2023

Thuốc cảm cúm Nhật Bản hộp 44 gói là sản phẩm được nhiều người tiêu dùng Nhật Bản tìm mua hiện nay nhất. Với các thành phần an toàn chuẩn y tế, không gây kích ứng. Thuốc Pabron giúp đánh bay các triệu chứng cảm cúm như ho khan, ho có đờm, nghẹt mũi, sốt,… ở cả người lớn và trẻ em trên 1 tuổi.

Giới thiệu sơ lược về thuốc cảm cúm Nhật Bản hộp 44 gói

Thuốc Pabron trị cảm cúm 44 gói Nhật Bản là sản phẩm giúp trị dứt điểm hiệu quả các triệu chứng của bệnh cảm cúm, cảm lạnh thông thường như: Ho khan, ho có đờm, cảm giác ớn lạnh, đau rát họng, hắt hơi, chảy mũi, nghẹt mũi, sốt, nhức đầu. Kể cả các cơn đau nhức cơ và khớp,…

Sản phẩm thuốc cảm cúm Pabron hộp 44 gói phù hợp với cả người lớn và trẻ em trên 1 tuổi.

Công dụng tuyệt vời của thuốc trị cảm cúm Pabron Nhật Bản

Thuốc giúp cải thiện bệnh cảm cúm một cách hiệu quả nhất. Giúp bạn hoặc người thân nhanh chóng trở lại trạng thái sức khỏe bình thường để học tập, làm việc hiệu quả và có kết quả hơn.

Thành phần có trong thuốc có tác dụng giúp giảm ho, tiêu đàm, mở rộng phế quản, giúp bệnh nhân thoát khỏi tình trạng khó thở dễ hơn.

Giảm nhanh các triệu chứng như nghẹt mũi, sổ mũi, viêm họng, khan họng, mất tiếng.

Vậy thành phần trong sản phẩm thuốc cảm cúm Pabron có gì?

Riboflavin (hay còn được gọi là vitamin B2) – giúp bổ sung, tăng đề kháng và phòng ngừa thiếu hụt lượng vitamin khiến cơ thể mệt mỏi.

Thuốc trị cảm cúm Taisho hộp 44 gói Nhật có tốt không?

Thuốc trị cảm cúm 44 gói Pabron Nhật Bản đã được nghiên cứu kỹ lưỡng, kiểm nghiệm nghiêm ngặt trong các khâu chuẩn y tế trước khi đến tay người tiêu dùng.

Các thành phần chính có trong thuốc có khả năng giúp điều trị bệnh cảm cúm thông thường, ho, nghẹt mũi, hạ sốt,… Một cách hiệu quả, an toàn và đảm bảo cho sức khỏe của mọi người.

Dưới dạng bột hòa tan, giúp cơ thể nhanh chóng hấp thu thuốc vào cơ thể, mang lại hiệu quả nhanh hơn các loại thuốc uống dạng viên thông thường.

Thuốc dễ uống hơn so với dạng viên thuốc, có thể dùng sản phẩm phù hợp cho cả trẻ nhỏ (trên 1 tuổi).

Sản phẩm thuốc bột trị cảm cúm 44 gói Pabron đạt chất lượng tiêu chuẩn, được ưa chuộng tại thị trường nội địa Nhật. Và hiện nay ngày càng phổ biến tại nhiều quốc gia khác, trong đó có Việt Nam.

Cách sử dụng thuốc Pabron trị cảm cúm 44 gói Nhật Bản đúng cách

Pha thuốc Pabron trị cảm cúm Nhật Bản với khoảng 10ml-20ml nước ấm.

Với trẻ em 1-2 tuổi dùng một lần 1/4 gói, ngày dùng 3 lần

Với trẻ em 3-6 tuổi dùng một lần 1/3 gói, ngày dùng 3 lần

Với trẻ em từ 7-10 tuổi dùng ngày 3 lần, mỗi lần 1/2 gói thuốc

Với trẻ em từ 11-14 tuổi sử dụng 2/3 gói một lần, mỗi ngày 3 lần.

Với trẻ em từ 15 tuổi trở lên và người lớn thì sử dụng mỗi lần 1 gói, ngày uống 3 lần.

Sử dụng thuốc trị cảm sau bữa ăn khoảng 30 phút.

Bảo quản sản phẩm nơi khô ráo, tránh ẩm mốc và tiếp xúc với ánh nắng mặt trời trong thời gian lâu.

Không được để bụng đói khi dùng sản phẩm vì có thể sẽ làm đau dạ dày .

Tránh xa tầm tay của trẻ em .

Không được sử dụng cùng lúc với các loại thuốc khác như: hen xuyễn, viêm mũi, thuốc dị ứng, thuốc say tàu xe. Hoặc các thuốc cảm lạnh, thuốc giảm đau, thuốc hạ sốt, thuốc an thần, thuốc kháng sinh,…

Có thể mua thuốc trị cảm cúm Pabron Taisho hộp 44 gói Nhật Bản hàng chính hãng ở đâu?

Với sức hút hàng nội địa Nhật hiện nay, các sản phẩm Nhật Bản hiện nay được rất nhiều gia đình Việt tin dùng vì chất lượng tuyệt vời của nó. Nhưng cũng chính vì thế, mà có không ít những người có ‘ lòng tham không đáy” bất chấp sức khỏe và sự tin tưởng của người tiêu dùng. Đã đưa những loại hàng giả, hàng fake bán ra thị trường để lừa người tiêu dùng.

Để tránh khỏi trường hợp mua phải hàng chất lượng kém mà giá cả lại ” trên trời”. Hãy liên hệ ngay với shop Hàng nội địa Nhật Bản của chúng tôi với các tiêu chí:

Nói không với hàng giả, hàng nhái kém chất lượng.

Cam kết bán hàng chính hãng, nội địa Nhật 100%

Giá cả được niêm yết với nhà cung cấp, đảm bảo bạn sẽ không bị “chặt chém” khi mua hàng.

Nếu có bất kỳ lỗi sản phẩm nào, có thể liên hệ để đổi hoặc trả sản phẩm.

Thuốc Điều Trị Các Chứng Cảm Lạnh Và Cảm Cúm Glotadol F / 2023

Glotadol F làm giảm nhanh chóng các triệu chứng do cảm lạnh và cảm cúm thông thường như sung huyết mũi (nghẹt mũi), hắt hơi, sổ mũi, viêm mũi dị ứng, mề đay, ngứa mũi hay họng, ho, sốt, nhức đầu và đau nhức mình, nhức đầu kết hợp với viêm xoang.

Glotadol F làm giảm nhanh chóng các triệu chứng do cảm lạnh và cảm cúm thông thường

Công dụng của thuốc Glotadol F

Làm giảm nhanh chóng các triệu chứng do cảm lạnh và cảm cúm thông thường như sung huyết mũi (nghẹt mũi), hắt hơi, sổ mũi, viêm mũi dị ứng, mề đay, ngứa mũi hay họng, ho, sốt, nhức đầu và đau nhức mình, nhức đầu kết hợp với viêm xoang.

Paracetamol: 500mg, Phenylephrin Hydroclorid: 7.5mg, Loratadin: 5mg, Dextromethorphan Hydrobromid:15mg, tá dược vừa đủ 1 viên.

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 viên/lần, 2 lần/ ngày.Trẻ em từ 6 – 12 tuổi: Nửa liều người lớn.Trẻ em dưới 6 tuổi: Theo chỉ dẫn của Bác sĩ.Nên uống thuốc trong bữa ăn hoặc sau bữa ăn.

Quá mẫn cảm với các thành phần của thuốc. Suy gan hay suy thận nặng, thiếu Glucose 6-Phosphat Dehydrogenase. Cường giáp nặng, bệnh tim mạch hay động mạch vành nặng, tăng huyết áp nặng, nhanh tâm thất, dùng chung hay trong vòng 14 ngày sau khi ngưng dùng các thuốc ức chế Monoamin Oxydase.Đang dùng các thuốc ức chế Monoamin Oxydase, trẻ em dưới 2 tuổi.

Paracetamol nên được dùng thận trọng trên người nghiện rượu, bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận bị suy yếu. Không uống rượu trong thời gian dùng thuốc.Nên thận trọng khi dùng Phenylephrin trên người có bệnh tim mạch, tăng huyết áp, Glaucom góc hẹp, bệnh tuyến giáp, tiểu đường, phình động mạch chủ, xơ vữa động mạch, người già trên 60 tuổi.Thận trọng khi dùng Loratadin cho người bị suy gan hay thiểu năng thận, xuất hiện những nốt phát ban có màu bất thường, thâm tím hay giộp da mà không ngứa, người già, trẻ em dưới 2 tuổi.Tránh uống rượu bia trong thời gian điều trị.

Mua thuốc Glotadol F ở đâu?

Nhathuocsuckhoe.com cam kết cung cấp các sản phẩm Thuốc Glotadol F trị các chứng cảm lạnh và cảm cúm chính hãng 100%. Để đặt hàng, quý khách có thể lựa chọn một trong các hình thức sau:

– Mua hàng online tại website: Nhathuocsuckhoe.com

– Mua hàng trực tiếp tại địa chỉ:

Hà Nội: Quý khách vui lòng đặt hàng Online hoặc qua số điện thoại

Hồ Chí Minh: Số 62, Yên Đỗ, Phường 1, Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh

– Liên hệ tới số hotline: 024.6652.3810

Tên sản phẩm: thuốc Glotadol F

Quy cách: Hộp 10 vỉ x 1 viên

Xuất xứ: Việt Nam

Nhà sản xuất: GLOMED

Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Dược sĩ Hà Hằng – Cố vấn chuyên môn sản phẩm sức khỏe trên Nhathuocsuckhoe.com. Nếu cần thêm thông tin xin hỏi ý kiến Bác sĩ.

Cập nhật thông tin chi tiết về Pabemin Thuốc Bột Điều Trị Sốt, Cảm Lạnh (Hộp 100 Gói) / 2023 trên website Sdbd.edu.vn. Hy vọng nội dung bài viết sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn, chúng tôi sẽ thường xuyên cập nhật mới nội dung để bạn nhận được thông tin nhanh chóng và chính xác nhất. Chúc bạn một ngày tốt lành!