Xu Hướng 3/2023 # Muhi, Siro, Siro Ho, Siro Cảm Cúm, Cảm Sốt, Siro Viêm Mũi # Top 10 View | Sdbd.edu.vn

Xu Hướng 3/2023 # Muhi, Siro, Siro Ho, Siro Cảm Cúm, Cảm Sốt, Siro Viêm Mũi # Top 10 View

Bạn đang xem bài viết Muhi, Siro, Siro Ho, Siro Cảm Cúm, Cảm Sốt, Siro Viêm Mũi được cập nhật mới nhất trên website Sdbd.edu.vn. Hy vọng những thông tin mà chúng tôi đã chia sẻ là hữu ích với bạn. Nếu nội dung hay, ý nghĩa bạn hãy chia sẻ với bạn bè của mình và luôn theo dõi, ủng hộ chúng tôi để cập nhật những thông tin mới nhất.

Siro chữa ho Muhi (120ml) (3m+) (ho kèm sốt)

Các mẹ thân mến, khi thời tiết thay đổi, những lúc chuyển mùa hay khi sức đề kháng yếu thì trẻ nhỏ rất dễ bị viêm họng, cảm cúm. Đặc biệt là bé sơ sinh, khả năng miễn nhiễm virut chưa cao nên đây là đối tượng dễ bị ảnh hưởng nhất, việc chữa trị cũng gặp nhiều khó khăn.

Siro Muhi là dòng sản phẩm của Nhật Bản, được tin dùng trong nhiều năm qua dưới sự khuyên dùng của các bác sĩ chuyên khoa Nhi. Thành phần được chiết xuất từ thảo dược, sử dụng nhiều tinh dầu quý, có tác dụng làm giảm nhanh các triệu chứng ho và cảm.

Siro chữa ho Muhi màu đỏ dành cho những bé bị ho có đi kèm sốt. Thuốc có tác dụng kép vừa chữa ho vừa hạ sốt nhanh chóng.

· Siro chuyên dùng chữa ho dành cho bé từ 3 tháng tới 7 tuổi.

· Màu đỏ là dành cho những bé ho có kèm theo sốt.

· Chữa viêm mũi cấp tính, giảm các triệu chứng như hắt hơi, sổ mũi, ngạt mũi, đau họng, ho hắng, đau đầu, các triệu chứng cảm lạnh thông thường khác.

· Hương dâu dễ uống.

· Thể tích: 120ml.

· Sản xuất và nhập khẩu từ Nhật Bản.

· Thương hiệu: Muhi.

Liều lượng sử dụng Siro chữa ho Muhi

1 ngày uống 3 lần sau bữa ăn, mỗi lần uống cách nhau 4 giờ đồng hồ, không uống quá 6 lần/ngày.

* Từ 3-6 tháng: 5ml/lần

* Từ 6 tháng -1 tuổi: 6ml/lần

* Từ 1-3 tuổi: 7,5ml/lần

* Từ 3-7 tuổi 10ml/lần.

+ Sử dụng thuốc ho giúp hạn chế tối đa những lần uống thuốc kháng sinh của bé & màu đỏ đặc trị cho ho kèm sốt, viêm mũi dị ứng.

Những chú ý khi sử dụng siro ho Muhi

· Siro chữa ho Muhi có nhiều màu khác nhau (xanh lá, xanh da trời, đỏ) để chữa ho với những triệu chứng khác nhau. Trong quá trình sử dụng không nên dùng một lúc nhiều loại siro mà mẹ nên dựa trên triệu chứng nào nặng nhất để chọn cho bé loại thích hợp nhất.

· Nếu bé dùng quá liều thì không nguy hiểm nhưng sẽ bị buồn ngủ.

· Có thể pha với các loại nước trái cây, TRỪ NƯỚC BƯỞI.

· Không sử dụng siro muhi khi bé đang bị tiêu chảy.

· Sau 7-10 ngày dùng siro Muhi mà tình trạng bệnh không thuyên giảm thì mẹ nênđưa bé đến gặp Bác sĩ.

Ngoài việc sử dụng Siro chữa ho cho bé thì mẹ cũng nên chú ý giữ ấm cho bé, nhất là trong những ngày mùa đông gia rét. Mẹ có thể tham khảo sản phẩm Kem bôi giữ ấm ngực giảm ho Vicks (50g), Kem bôi giữ ấm giảm ho Pigeon (50g)…

Chế độ dinh dưỡng cho bé khi sử dụng thuốc ho trẻ em

Cách chọn thực phẩm

Bên cạnh việc sử dụng các loại thuốc ho trẻ em cho bé như Tampei, Kookje…thì chế độ dinh dưỡng cho bé luôn được đảm bảo để tăng cường sức đề kháng giúp bé yêu của mẹ nhanh chóng khỏi bệnh.

Trong thời tiết mùa lạnh, mẹ cần chú ý luôn giữ ấm cho bé mỗi khi ra ngoài bằng những chiếc áo ấm áp và khăn quàng cổ để bé luôn được ấm áp, không bị cảm lạnh, bị ho.

Việc vệ sinh sạch sẽ trong việc ăn, ở, cải tạo môi trường luôn trong lành, tránh ô nhiễm… Nên tránh cho bé tiếp xúc với những người bị cảm hay viêm họng, mũi cấp tính.

Siro Kids Paburon S Trị Ho Sổ Mũi Cảm Sốt Nhật

Siro Kids Cold Pabron S Nhật hay còn gọi là Siro trị ho chó mèo Nhật (vì có hình con chó và con mèo). Siro vị dâu rất dễ uống, đây là một phương thuốc lạnh cho trẻ em giúp cải thiện các triệu chứng như ho, chảy nước mũi, sốt, đau họng và các triệu chứng cảm lạnh

Không khí ô nhiễm, thời tiết thay đổi là nguyên nhân khiến bé mắc các loại bệnh khác nhau, thị trường lại có quá nhiều các loại thuốc khác nhau, và chứa kháng sinh, nên không biết nên chọn loại thuốc nào cho bé là tốt nhất. Siro ho PABURON S Nhật là lựa chọn rất tốt cho Bố Mẹ dùng cho Bé yêu của mình.

– Siro trị ho chó mèo Kids Paburon S Nhật rất hiệu quả trong việc chữa trị các triệu chứng của cảm lạnh như: ho, chảy nước mũi, sốt, đau họng, hắt hơi, đờm, nghẹt mũi, ớn lạnh, nhức đầu, đau khớp, đau cơ. – Siro trị ho Paburon S Nhật (Siro trị ho chó mèo Nhật) không chứa caffeine hoặc dl-methylephedrine hydrochloride làm trẻ khó ngủ

★ Dextromethorphan hydrobromide hydrate: 16mg Thành phần / Lượng (trong 60mL ) của Siro Pabron Nhật Bản

( Giảm ho và giúp thở dễ dàng hơn.) ★ Guaifenesin: 83.3mg (Tác dụng long đờm, hoạt động bằng cách làm mỏng và làm loãng chất nhầy trong đường hô hấp, ngăn tắc nghẽn và giúp thở dễ dàng hơn.) ★ Chlorpheniramin maleat: 2,5mg (ngăn chặn các triệu chứng của tình trạng tắc nghẽn mũi, sổ mũi, chảy nước mũi) ★ Acetaminophen: 300 mg (Tác dụng hạ sốt & giảm đau đầu, đau họng…)

Những ưu điểm vượt trội của Siro chó mèo Paburon S Nhật Bản:

– Thuốc dưới dạng siro hương cam, giúp bé dễ uống hơn. – Được chiết xuất hoàn toàn từ những thành phần tự nhiên, không chứa chất kháng sinh. – Dùng được cho trẻ trên 3 tháng tuổi trở lên.

Bảo quản : Sau khi mở nắp phải bảo quản nơi thoáng mát dưới 25 độ, tránh ánh nắng mặt trời.

– Bố Mẹ không nên cho trẻ uống sát ngay trước bữa ăn. – Mẹ cần để thuốc ở nơi cao để bé không lấy được, nếu không trẻ sẽ lấy thuốc tự uống, không đúng liều lượng dễ gây ra ngộ độc thuốc. – Không uống thuốc trước khi đi ngủ. Nếu cho trẻ uống buổi tối, mẹ nên cho bé uống nhiều nước, súc miệng kỹ, nếu trẻ lớn có thể đánh răng được thì tốt. – Không cho uống thuốc cùng với sữa bò hoặc uống vào sát thời điểm bú mẹ để tránh tạo thành chất sắt không hòa tan, cản trở sự hấp thu sắt của bé. – Khi cho bé uống cần theo đúng liều lượng quy định. Trong một số trường hợp, nó có thể uống được tối đa sáu lần một ngày cách nhau trong khoảng thời gian 4 giờ. –

Decolgen Siro Trị Cảm Cúm Trẻ Em 60Ml

Decolgen Siro điều trị triệu chứng cảm thông thường ở trẻ em, viêm mũi dị ứng/vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang, rối loạn đường hô hấp trên.

Mỗi 5 mL DECOLGEN Sirô chứa:

Hoạt chất: Paracetamol 100mg, Phenylephrine Hydrochloride 2,5mg, Chlorpheniramine Maleate 0,33mg.

Tá dược: Sucrose, Sorbitol Solution, Glycerin, Propylene Glycol, Citric Acid Anhydrous, Trisodium Citrate Dihydrate, Saccharin Sodium, Tutti-Frutti Flavor, D&CYellow # 10, nước tinh khiết.

Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Dùng đường uống; 3 hay 4 lần một ngày. Trẻ dưới 2 tuổi, hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Hoặc theo sự hướng dẫn của bác sĩ.

Decolgen Siro này chống chỉ định với những bệnh nhân:

Nhạy cảm với bất cứ thành phần nào có trong công thức.

Suy gan hoặc thận nặng, tăng huyết áp nặng, bệnh mạch vành.

Có cơn hen cấp.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Những tác dụng phụ có thể xảy ra:

Paracetamol tương đối không độc ở liều điều trị. Phản ứng ngoài da gồm ban sẩn ngứa và mề đay hiếm khi được ghi nhận.

Thuốc có thể gây kích thích thần kinh trung ương nhẹ, đặc biệt ở những bệnh nhân quá mẫn cảm với các tác động của thuốc cường giao cảm.

Tác dụng an thần thay đổi từ ngầy ngật đến ngủ sâu có thể xảy ra nhưng sẽ giảm sau vài ngày.

Xin thông báo cho bác sĩ biết các tác dụng không mong muốn trong khi dùng thuốc.

THẬN TRỌNG

Khi sử dụng Siro Decolgen cần lưu ý thận trọng:

Cũng như các thuốc cường giao cảm khác, nên sử dụng thận trọng cho những bệnh nhân bị cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim thiếu máu cục bộ. Không dùng quá liều chỉ định. Tổn thương gan có thể xảy ra nếu dùng quá liều chỉ định.

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, và hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Thuốc có thể gây buồn ngủ, các bệnh nhân nên lưu ý khi lái xe hoặc hoạt động trong các lĩnh vực cần sự nhanh nhẹn.

Việc sử dụng thuốc an toàn trong khi mang thai chưa được chứng minh. Thuốc có thể đi vào sữa mẹ do đó không nên sử dụng cho những phụ nữ đang cho con bú do trẻ nhũ nhi có thể quá nhạy cảm với tác động của thuốc.

Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc bất kỳ dấu hiệu phản ứng quá mẫn nào khác, bệnh nhân cần phải ngừng sử dụng thuốc.

Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30 độ C.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, chúng tôi

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

Bệnh cảm cúm thường xảy ra khi thời tiết giao mùa, thay đổi bất thường khiến hệ miễn dịch của cơ thể không thích ứng kịp và yếu đi nên dễ mắc bệnh. Bệnh này thường dễ xảy ra ở trẻ em vì hệ miễn dịch của trẻ em chưa đủ mạnh để chống lại các vi khuẩn, virus gây bệnh.

Triệu chứng bệnh cảm cúm ở trẻ em

Triệu chứng của bệnh cảm cúm thường giống với bệnh cảm thông thường nhưng cảm cúm thường phát triển nhanh hơn và kéo dài hơn.

Ngạt mũi, ho và chảy nước mũi.

Nhức đầu, ớn lạnh toàn thân, chóng mặt, cơ thể nhức mỏi, mất cảm giác thèm ăn.

Biến chứng của bệnh cảm cúm ở trẻ em

Bệnh cúm có thể biến chứng sang các bệnh về hô hấp như viêm phổi.

Bệnh cúm sẽ là tiềm tàng của các bệnh viêm tai, viêm xoang, viêm nhiễm đường tiết niệu,…

Bệnh cúm nếu không được điều trị kịp thời có thể gây ra tử vong, hội chứng suy hô hấp do phù phổi cấp tính do thiếu oxy máu không khắc phục được.

Decolgen Siro Trị Cảm Cúm Trẻ Em giúp điều trị cảm thông thường ở trẻ em và một số bệnh khác.

Khi phát hiện ra bị bệnh nhờ các triệu chứng phải đến gặp ngay bác sĩ để điều trị kịp thời chữa trị.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Siro Trị Cảm Cúm Brauer Baby And Child Cold And Flu

Siro Phòng Ngừa Điều Trị Cảm Lạnh Brauer Baby And Child Cold And Flu

Xuất xứ: Úc

Đóng gói: Chai 100ml

Cảm cúm là một bệnh lý do siêu vi trùng gây ra với các biểu hiện như chảy nước mũi, nghẹt mũi, kèm với các triệu chứng toàn thân và các triệu chứng khác như đau cơ và sốt có thể không có hoặc biểu hiện nhẹ.

Khi trẻ mắc cúm, hệ thống miễn dịch bị giảm, nếu cha mẹ không biết cách phòng tránh và chăm sóc, dễ dẫn đến các biến chứng, bao gồm viêm đường hô hấp như viêm họng, thanh quản, viêm phế quản, viêm phổi, hen phế quản kịch phát…

Hãng Brauer của Úc đã cho ra đời dòng sản phẩm giúp hỗ trợ cảm cúm brauer baby and child cold and flu để giúp cha mẹ chăm sóc bé tốt hơn.

Cùng Kid and Mom Shop tìm hiểu sản phẩm siro cảm cúm brauer có tốt không, an toàn cho bé không, thành phần có gì, hướng dẫn cách sử dụng brauer cold and flu, mua ở đâu, có hàng giả không?

Siro Brauer Cold And Flu Phòng Ngừa Điều Trị Cảm Cúm Có Tốt Không?

Siro trị cảm cúm Brauer Baby & Child Cold & Flu là dược phẩm được chế tạo 100% thành phần hoàn toàn tự nhiên. Bí quyết hoàn toàn độc đáo khiến dòng sản phẩm siro này được các ông bố, bà mẹ săn đón hàng đầu tại thị trường Châu Âu và Châu Á đó là “lấy độc trị độc” để chữa bệnh.

Siro Cảm Cúm Brauer được sản xuất bởi Brauer – hãng dược phẩm sản xuất trên dây chuyền hiện đại của nước Úc

Siro trị cảm cúm, cảm lạnh Brauer giúp trị cảm cúm cho bé, gồm các triệu chứng như hắt hơi, sổ mũi, sốt nhẹ, nhức mỏi cơ thể.

Đặc biệt với những bé đã dùng nhiều loại thuốc không khỏi hoặc bé đã dùng kháng sinh rồi vẫn rất hiệu quả.

Các mẹ sau khi cho bé dùng brauer cold and flu review rất tốt trên các diễn đàn nuôi con, làm cha mẹ hay webtretho.

Thành Phần Siro Cảm Cúm Brauer Baby & Child Cold And Flu

Thành phần hoàn toàn từ mật ong manuka và thảo dược tự nhiên:

Mật ong manuka: chỉ được sản xuất tại New Zeland, từ mật hoa manuka. Đây là loại mật ong hảo hạng, tính kháng khuẩn cao và lợi ích vượt trội mật ong thông thường

Hoa của cây cơm cháy: Có tác dụng giảm sưng viêm, ho sốt.

Hoa cây đoạn (Tilia cordata): có tác dụng an thần, hạ sốt, chống co thắt.

Tất cả các sản phẩm dành cho trẻ của Brauer đều không chứa:

Paracetamol

Ibuprofen

Màu nhân tạo, hương vị và chất làm ngọt

Gluten và lactose

Hướng Dẫn Cách Sử Dụng Siro Brauer Cold & Flu

Bé từ 2 tuổi đến 12 tuổi: 5ml/ lần, mỗi lần dùng cách nhau 4h, ngày dùng không quá 6 lần.

Không dùng Brauer Cold And Flu quá 1 tuần. Bảo quản nơi thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.

Sau khi mở nắp dùng trong 3 tháng.

Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp

Mua Siro Brauer Baby &Child Cold And Flu Mua Ở Đâu Giá Bao Nhiêu?

Siro Cảm Cúm Brauer Baby And Child Cold And Flu đang bán trên thị trường hiện nay là hàng nhập khẩu từ Úc, được cơ quan chức năng cấp phép lưu hàng toàn quốc.

Cũng như các sản phẩm chăm sóc tai mũi họng cho bé, Siro Brauer Cold & Flu cũng được shop nhập trực tiếp từ nhà phân phối nên các mẹ hoàn toàn yên tâm về chất lượng cũng như nguồn gốc sản phẩm.

Lưu ý: Sản phẩm này không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc hỗ trợ hỗ trợ điều trị, kết quả sử dụng sản phẩm khác nhau tùy thuộc cơ địa của từng người

Cập nhật thông tin chi tiết về Muhi, Siro, Siro Ho, Siro Cảm Cúm, Cảm Sốt, Siro Viêm Mũi trên website Sdbd.edu.vn. Hy vọng nội dung bài viết sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn, chúng tôi sẽ thường xuyên cập nhật mới nội dung để bạn nhận được thông tin nhanh chóng và chính xác nhất. Chúc bạn một ngày tốt lành!