Xu Hướng 3/2023 # Eugica Fort Thuốc Trị Ho, Cảm Cúm, Đau Họng Hộp 100 Viên # Top 5 View | Sdbd.edu.vn

Xu Hướng 3/2023 # Eugica Fort Thuốc Trị Ho, Cảm Cúm, Đau Họng Hộp 100 Viên # Top 5 View

Bạn đang xem bài viết Eugica Fort Thuốc Trị Ho, Cảm Cúm, Đau Họng Hộp 100 Viên được cập nhật mới nhất trên website Sdbd.edu.vn. Hy vọng những thông tin mà chúng tôi đã chia sẻ là hữu ích với bạn. Nếu nội dung hay, ý nghĩa bạn hãy chia sẻ với bạn bè của mình và luôn theo dõi, ủng hộ chúng tôi để cập nhật những thông tin mới nhất.

Eugica Fort dùng điều trị các chứng ho, đau họng, sổ mũi, cảm cúm. Làm loãng niêm dịch, làm dịu ho. Sát trùng đường hô hấp.

Điều trị các chứng ho khan gây khó chịu.Điều trị các chứng ho, đau họng, sổ mũi, cảm cúm. Làm loãng niêm dịch, làm dịu ho, sát trùng đường hô hấp.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Quá mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. Các trường hợp: ho do suyễn, ho lao, suy hô hấp.

Trẻ em dưới 30 tháng tuổi, trẻ em có tiền sử động kinh hoặc co giật do sốt cao.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Dùng menthol liều lớn qua đường tiêu hoá có thể có đau bụng, nôn ói, chóng mặt, buồn ngủ.Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, chúng tôi

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

Bệnh cảm cúm thường xảy ra khi thời tiết giao mùa, thay đổi bất thường khiến hệ miễn dịch dịch của cơ thể không thích ứng kịp và yếu đi nên dễ mắc bệnh.

Triệu chứng bệnh cảm cúm

Triệu chứng của bệnh cảm cúm thường giống với bệnh cảm thông thường nhưng cảm cúm thường phát triển nhanh hơn và kéo dài hơn.

Hắt xì hơi, nghẹt mũi là đặc trưng của bệnh.

Ngạt mũi, ho và chảy nước mũi.

Nhức đầu, ớn lạnh toàn thân, chóng mặt, cơ thể nhức mỏi, mất cảm giác thèm ăn.

Biến chứng của bệnh cảm cúm

Bệnh cúm có thể biến chứng sang các bệnh về hô hấp như viêm phổi.

Bệnh cúm sẽ là tiềm tàng của các bệnh viêm tai, viêm xoang, viêm nhiễm đường tiết niệu,…

Ở phụ nữ mang thai bệnh cảm cúm sẽ gây biến chứng phổi hoặc xảy thai. Nếu mắc trong 3 tháng đầu có thể gặp bệnh lý thai, nhất là về hệ thần kinh.

Bệnh cúm nếu không được điều trị kịp thời có thể gây ra tử vong, hội chứng suy hô hấp do phù phổi cấp tính do thiếu oxy máu không khắc phục được.

Eugica Fort giúp điều trị cảm cúm nhưng để thuốc phát huy hết tác dụng cần phải uống đủ nước trong ngày, khi cơ thể bị ốm phải chăm sóc cơ thể và môi trường xung quanh sạch sẽ, nghỉ ngơi và tránh tụ tập ở nơi đông người để tránh lây bệnh. Khi không bị cảm cúm nên súc miệng bằng nước muối vài lần mỗi ngày để ngăn ngừa nhiễm trùng phát triển.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Thuốc Điều Trị Cảm Cúm, Cảm Lạnh Glotadol F 100 Viên

Thành phần

Mỗi viên bao phim chứa:

Hoạt chất. Paracetamol 500mg, Phenylephrin hydroclorid 7,5mg, Loratadin 5mg, Dextromethorphan hydrobromid 15mg.

Tá dược: Cellulose vi tinh thể, pregelatinized starch, povidon K30, natri starch glycolat, silic dioxyd thể keo, talc, magnesi stearat, Opadry green.

Chỉ định

Làm giảm nhanh chóng các triệu chứng do cảm lạnh và cảm cúm thông thường như sung huyết mũi (nghẹt mũi), hắt hơi, sổ mũi, viêm mũi dị ứng, mày đay, ngứa mũi hay họng, ho, sốt, nhức đầu và đầu nhức mình, nhức đầu kết hợp với viêm xoang.

Liều dùng

Người lớn và trẻ em trẽn 12 tuổi: uống 1 viên/lần, 2 lần/ ngầy.

Trẻ em từ 6 -12 tuổi: nửa liều người lớn.

Trẻ em dưới 6 tuổi: theo chỉ dẫn của bác sĩ.

Nên uống thuốc trong bữa ăn hoặc sau bữa ăn.

Chống Chỉ Định

Quá mẫn với các thành phẩn của thuốc.

Suy gan hay suy thận nặng, thiếu glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

Cường giáp nặng, bệnh tim mạch hay động mạch vành nặng, tăng huyết áp nặng, nhanh tâm thất, dùng chung hay trong vòng 14 ngày sau khi ngưng dùng các thuốc ức chế monoamin oxydase.

Đang dùng các thuốc ức chế monoamin oxydase, trẻ em dưới 2 tuổi.

Lưu ý khi sử dụng

Paracetamol nên được dùng thận trọng trên người nghiện rượu, bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận bị suy yếu. Không uống rượu trong thời gian dùng thuốc.

Nên thận trọng khi dùng phenylephrin trên người có bệnh tim mạch, tăng huyết áp, glaucom góc hẹp, bệnh tuyến giáp, tiểu đường, phình động mạch chủ, xơ vữa động mạch, người già trên 60 tuổi.

Thận trọng khi dùng loratadin cho người bị suy gan hay thiểu năng thận, xuất hiện những nốt phát ban có màu bất thường, thâm tím hay giộp da mà khống ngứa, người già, trẻ em dưới 2 tuổi.

Tránh uống rượu trong suốt thời gian điều trị với dextromethorphan. Lạm dụng dextromethorphan có thể xảy ra khi dùng thuốc với liều cao và kéo dài. Vì dextromethorphan có thể gây chóng mặt và buồn ngủ nhọ, do đó nên thận trọng khi đang lái xe và vận hành máy móc.

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Tác dụng không mong muốn

Tác dụng phụ do paracetamol thường nhẹ và có thể hồi phục sau khi ngưng dùng thuốc. Hiếm khi nổi mẫn, ban đỏ hay mày đay.

Các tác dụng ngoại ý do phenylephrin gây ra bao gồm giảm thị lực, rối loạn tiêu hóa, bồn chồn, lo lắng, hồi hộp, khó chịu ở bụng và ngực, khó chịu thượng vị, run, khó thở, xanh xao, tăng huyết áp kèm theo đau đầu và nôn.

Các tác dụng phụ thường gặp do loratadin bao gồm mệt mỏi, đau đầu, chóng mặt, buồn ngủ, khô miệng. Ít gặp các rối loạn tiêu hóa như buồn nôn hay viêm dạ dày, đau bụng, viêm màng kết cũng như các triệu chứng dị ứng bao gồm phát ban, ngứa.

Dextromethorphan thường gây mệt mỏi, chóng mặt, nhịp tim nhanh, buồn nôn, đỏ bừng. Thỉnh thoảng nổi mày đay và buồn ngủ nhẹ. Ức chế thần kinh trung ương và suy hô hấp có thể xảy ra trong trường hợp quá liều.

Ngưng sử dụng và hỏi ý kiến bác sĩ nếu: xuất hiện dấu hiệu mới bất thường, sưng phù hay phát ban, cảm thấy hồi hộp, chóng mặt và mất ngủ, các triệu chứng không cải thiện sau 7 ngày hoặc có sốt kèm theo.

Tương tác với các thuốc khác

Paracetamol:

Uống rượu trong thời gian dùng thuốc làm tăng nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan.

Nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan tăng khi dùng paracetamol liều cao và kéo dài trong khi đang dùng thuốc chống co giật như phenytoin, barbiturat, carbamazepin, các thuốc gây cảm ứng men gan hoặc isoniazid.

Thuốc này có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông máu như coumarin hay dẫn xuất indandion.

Phenylephrin có thể làm tăng kích thích tim và có thể gây loạn nhịp tim như rung tâm thất nếu được dùng trong quá trình gây mê bằng các thuốc gây mê đường hô hấp như cyclopropane và halothan.

Chuyển hóa phenylephrin bị ảnh hưởng bởi các thuốc ức chế monoamin oxydase ( MAOIs).

Phản ứng quá mẫn được báo cáo khi dùng phenylephrin đường uống cho bệnh nhân đang dùng debrisoquin.

Loratadin:

Loratadin chuyển hóa qua gan bởi hệ enzym cytochrom P450. Do vậy, dùng đồng thời loratadin với các thuốc ức chế hệ enzym này như cimetidin, erythromycin, ketoconazol, quinidin, fluconazol, và fluoxetin làm tăng nồng độ loratadin trong huyết tương.

Dextromethorphan:

Các phản ứng nghiêm trọng và đôi khi nguy hại đến tính mạng đã được báo cáo khi dùng dextromethorphan ở bệnh nhân đang dùng các thuốc ức chế monoamin oxydase.

Dextromethorphan được chuyển hóa qua gan lần đầu bởi hệ enzym cytochrom P 450 2D6. Vì vậy, khả năng tương tác giữa dextromethorphan với các thuốc ức chế enzym này như amiodaron, fluoxetin, haloperidol, paroxetin, propafenon, quinidin, và thioridazin cũng nên được chú ý.

Dùng đổng thời dextromethorphan với các thuốc ức chế thần kinh trung ương như rượu, các thuốc kháng histamin và một vài thuốc hướng tâm thần có thể tăng cường tác dụng ức chế thần kinh trung ương.

Bảo quản

Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30°C.

Thuốc Ho Trị Viêm Họng, Đau Họng Ryukakusan

🌸 THUỐC HO TRỊ VIÊM HỌNG, ĐAU HỌNG RYUKAKUSAN

✔Tin vui cho những ai hay bị đau họng, ho khan, ho có đờm thường xuyên mà sợ phải uống thuốc tây nhiều có hại sức khoẻ đây ạ.

-Bạn này dạng bột có hai vị bạc hà và dâu nên dễ uống và tác dụng cực nhanh và hiệu quả ạ !

🌸Ở Nhật có thuốc Ryukakusan

– Thương hiệu lâu đời từ năm 1871 nổi tiếng về loại thuốc chuyên trị ho và đau họng, thuốc này nên có sẵn trong tủ thuốc gia đình để khi thấy có dấu hiệu viêm họng là ngậm ngay kẻo để lâu sẽ gây ra tình trạng ho, nóng sốt kéo dài rất mệt mỏi. Đặc biệt, do Ryukakusan có thành phần chứa vitamin C và 19 loại thảo dược quý nên mang lại nhiều tác dụng và rất an toàn đối với sức khoẻ.

-Ryukakusan là loại thuốc chứa thành phần chính chữa viêm họng, đây là loại thuốc dành cho ho CÓ ĐỜM. Loại thuốc này có thể không cần dùng nước vẫn có thể uống được nên rất tiện dụng. Khi ngậm trong miệng, thuốc tự hoà tan và có hiệu quả trực tiếp đến cuống họng của bạn.

-Sản phẩm có công dụng với tình trạng ho do hút thuốc lá quá nhiều, cảm lạnh dẫn đến đau họng, ho không ngừng.

– Sản phẩm dạng bột, trực tiếp uống, không cần pha với nước

🌸Sản phẩm có 3 loại như sau :

-Hộp màu hồng vị đào (dạng bột – 16 viên )

-Hộp màu xanh hương vị nhẹ (dạng bột – 16 viên )

-Hộp màu cam vị trái cây (dạng viên – 20 viên )

🌸Công dụng chính :

+Trị đau họng, ho không dứt điểm +Trị ho khan, ho có đờm, viêm họng cấp & mãn tính

🌸Hướng dẫn sử dụng:

-Trẻ từ 3 tuổi – 6 tuổi: mỗi lần 1/3 gói, 1 ngày 3-6 lần

-Trẻ từ 7 tuổi- 10 tuổi: mỗi lần 1/2 gói, 1 ngày 3-6 lần

-Trẻ từ 11tuổi- 15tuổi: mỗi lần 2/3gói, 1 ngày 3-6 lần

-Từ 15 tuổi trở lên: mỗi lần 1 gói, 1 ngày 3-6 lần

❌CHÚ Ý:

+Không dùng thêm nước khi sử dụng sản phẩm.

Mỗi lần uống cách nhau 2 tiếng trở lên.

Sản phẩm có công dụng với tình trạng ho do hút thuốc lá quá nhiều, cảm lạnh dẫn đến đau họng, ho không ngừng.

📞📞📞 0375548921 Dương Mon

Đia chỉ 🏠: Thủy Đường- Thủy Nguyên- HP

Thuốc Ho Acetylcystein 200Mg Nadyphar, Hộp 100 Viên

Thành phần Acetylcystein 200mg

Dược chất chính: Acetylcystein

Loại thuốc: Thuốc tiêu chất nhầy; thuốc giải độc (quá liều paracetamol)

Dạng thuốc, hàm lượng: Viên nang 200 mg

Công dụng Acetylcystein 200mg

Acetylcystein được dùng như một thuốc giải độc cho chứng ngộ độc paracetamol.

Acetylcystein cũng được dùng để điều trị tiết dịch đàm trong các tình trạng bệnh phổi khác nhau. Một số bệnh phổi bao gồm khí phế thũng mãn tính, viêm phế quản, bệnh hen phế quản và viêm phổi.

Acetylcystein thuộc nhóm thuốc long đàm. Thuốc hoạt động bằng cách làm loãng chất nhầy, làm cho chúng dễ dàng di chuyển qua phổi hơn.

Liều dùng Acetylcystein 200mg

Thuốc dùng đường uống.

Làm thuốc tiêu chất nhầy, acetylcystein có thể được dùng:

Uống với liều 200 mg, ba lần mỗi ngày, dưới dạng hạt hòa tan trong nước.

Trẻ em dưới 2 tuổi: Uống 200 mg/ngày chia 2 lần.

Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: Uống 200 mg, hai lần mỗi ngày.

Dùng làm thuốc giải độc quá liều paracetamol:

Liều đầu tiên 140 mg/kg; tiếp theo cách 4 giờ uống 1 lần, liều 70 mg/kg thể trọng và uống tổng cộng thêm 17 lần.

Acetylcystein được thông báo là rất hiệu quả khi dùng trong vòng 8 giờ sau khi bị quá liều paracetamol, hiệu quả bảo vệ giảm đi sau thời gian đó. Nếu bắt đầu điều trị chậm hơn 15 giờ thì không hiệu quả, nhưng các công trình nghiên cứu gần đây cho rằng vẫn còn có ích.

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp hoặc quá liều, gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu bạn quên dùng một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Không dùng gấp đôi liều đã quy định.

Tác dụng phụ Acetylcystein 200mg

Acetylcystein có giới hạn an toàn rộng. Tuy hiếm gặp co thắt phế quản rõ ràng trong lâm sàng do acetylcystein, nhưng vẫn có thể xảy ra với tất cả các dạng thuốc chứa acetylcystein.

Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100:

Buồn ngủ, nhức đầu, ù tai.

Viêm miệng, chảy nước mũi nhiều.

Phát ban, mày đay.

Hiếm, ADR < 1/1000:

Co thắt phế quản kèm phản ứng dạng phản vệ toàn thân.

Sốt, rét run.

Chống chỉ định Acetylcystein 200mg

Tiền sử hen (nguy cơ phản ứng co thắt phế quản với tất cả các dạng thuốc chứa acetylcystein), quá mẫn với acetylcystein.

Thận trọng Acetylcystein 200mg

Phải giám sát chặt chẽ người bệnh có nguy cơ phát hen, nếu dùng acetylcystein cho người có tiền sử dị ứng; nếu có co thắt phế quản, phải dùng thuốc phun mù giãn phế quản như salbutamol (thuốc beta – 2 adrenergic chọn lọc, tác dụng ngắn) hoặc ipratropium (thuốc kháng muscarin ) và phải ngừng acetylcystein ngay.

Khi điều trị với acetylcystein, có thể xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản, cần phải hút để lấy ra nếu người bệnh giảm khả năng ho.

Thời kỳ mang thai: Ðiều trị quá liều paracetamol bằng acetylcystein ở người mang thai có hiệu quả và an toàn, và có khả năng ngăn chặn được độc tính cho gan ở thai nhi cũng như ở người mẹ.

Thời kỳ cho con bú: Thuốc dùng an toàn cho người cho con bú.

Tương tác thuốc Acetylcystein 200mg

Các loại thuốc có thể xảy ra tương tác:

Acetylcystein là một chất khử nên không phù hợp với các chất oxy – hóa.

Không được dùng đồng thời các thuốc ho khác hoặc bất cứ thuốc nào làm giảm bài tiết phế quản trong thời gian điều trị bằng acetylcystein.

Các loại thực phẩm, đồ uống có thể xảy ra tương tác:

Những loại thuốc nhất định không được dùng trong bữa ăn hoặc cùng lúc với những loại thức ăn nhất định vì có thể xảy ra tương tác.

Rượu và thuốc lá cũng có thể tương tác với vài loại thuốc nhất định. Hãy tham khảo ý kiến chuyên gia sức khỏe của bạn về việc uống thuốc cùng thức ăn, rượu và thuốc lá.

Tình trạng sức khỏe ảnh hưởng đến việc sử dụng thuốc:

Tình trạng sức khỏe của bạn có thể ảnh hưởng đến việc sử dụng thuốc này. Báo cho bác sĩ biết nếu bạn có bất kỳ vấn đề sức khỏe nào, đặc biệt là: Bệnh hen suyễn – Acetylcysteine có thể khiến tình trạng tồi tệ hơn; Giảm khả năng ho – Chất nhầy có thể chỉ được loại bỏ bằng cách hút.

*** Hiệu quả của sản phẩm có thể thay đổi tùy theo cơ địa của mỗi người.

*** Sản phẩm này không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh. *** ( Thực phẩm chức năng ) Thực phẩm bảo vệ sức khỏe giúp hỗ trợ nâng cao sức đề kháng, giảm nguy cơ mắc bệnh, không có tác dụng điều trị và không thể thay thế thuốc chữa bệnh.

Cập nhật thông tin chi tiết về Eugica Fort Thuốc Trị Ho, Cảm Cúm, Đau Họng Hộp 100 Viên trên website Sdbd.edu.vn. Hy vọng nội dung bài viết sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn, chúng tôi sẽ thường xuyên cập nhật mới nội dung để bạn nhận được thông tin nhanh chóng và chính xác nhất. Chúc bạn một ngày tốt lành!